Announcement

Collapse
No announcement yet.

จา upgrade spec นี้ให้เล่นเกมใหม่ๆได้ ประหยัดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จา upgrade spec นี้ให้เล่นเกมใหม่ๆได้ ประหยัดๆ

spec
    x2 3600+
    ram 2gb kingston บ้านๆ
    mainboard asus-m2a-vm hdmi
    hdd 320 sata 2
    enermax 460 w

อยาก over clock ได้สัก 2.7-2.8 ก็พอแล้วทำไงดีคับ ให้ประหยัดงบที่สุด
    หาก ซื้อ mainboard ดีๆ มา overclock cpu ต้องซื้อ sink แรงๆ ultra 120 เงี้ย ไม่ซื้อได้มั้ย ใช้ sink เดิมๆ ได้มั้ยครับ
    ram ต้องเปลี่ยนมั้ย เป็น ram แรงๆ
    card จอ คงซื้อ 8800 gt ไปเลย กันงบไว้แล้ว

ซื้อการ์ดจออย่างเดียวครับ

Comment

ซื้อ card จอ อย่างเดียว แต่ cpu มันแค่ 2 กิ๊กเองนะคับ อยาก overclock ไปสัก 2.7-2.8 อ่ะคับ
      ถ้าซื้อบอร์ดดีๆ มา clock นี่ เช่น m2n-e ต้องเปลี่ยน ซิ้ง cpu มั้ยคับ เปลี่ยน ram มั้ยคับ

Comment

2.8ไม่ร้อนหรอกครับ เดิมๆก็พอจะเอาอยู่แต่ถ้าชัวก็เจียดซื้อซิ้งค์สักตัวครับ

Comment

Working...
        X