Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิการ์ดจอไม่ควรสูงเกินเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิการ์ดจอไม่ควรสูงเกินเท่าไหร่ครับ

ของผม เกิน 72 74 นี่ถึงกับภาพ หายไปเลย กลายเป็นจอเขียว อันตรายมั้ยครับ
    OCไป แค่ 730/934เองกับ HD3850 จะว่าไปsinkมันเล็กนิดเดียวนะ

Idle ไม่ควรเกิน 70c / full ไม่เกิน 100c พอรับได้ หุหุหุ

Comment

แล้วจะรู้ได้ไงอะว่ามันร้อนแค่ไหน ผมใช้ speed fan ดู ก็ไม่รู้อะว่าอันไหนคืออุณหภูมิของ การ์ดจอ

Comment

Originally posted by singha View Post
        แล้วจะรู้ได้ไงอะว่ามันร้อนแค่ไหน ผมใช้ speed fan ดู ก็ไม่รู้อะว่าอันไหนคืออุณหภูมิของ การ์ดจอ
        ใช้โปรแกรม RivaTune ดูนะ
        แสดงเป็นระยะๆ โชว์เลย

Last edited by TWK.; 1 Dec 2007, 20:41:19.

Comment

ของผม ตรง Core Temperature มันอยู่ที่ 60-70 ตลอดเลยอ่ะครับ แสดงว่ามันร้อนมั้ยครับ หรือปกติ แต่ไม่เกิน 70 นะส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 62-66

Comment

เราว่ามันร้อนเกินไปน่ะเรา40กำลังดีถ้าไม่แอร์ก็50-55 ต้องดูการระบายอากาศหรือไม่ก็ต้องเปลี่ยนซิ้งละดีสุดของเราก็เปลี่ยนซิ้ง ถ้าเลย60เราว่ามันร้อนไปน่ะ

Comment

Originally posted by Gaz View Post
              ของผม ตรง Core Temperature มันอยู่ที่ 60-70 ตลอดเลยอ่ะครับ แสดงว่ามันร้อนมั้ยครับ หรือปกติ แต่ไม่เกิน 70 นะส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 62-66
              ตกลงของผมมันสูงไปรึเปล่าครับ ผู้เชี่ยวชาญช่วยชี้แนะหน่อยครับ

Comment

ประมาณนั้นล่ะครับ ถ้ามากไปออกอาการจนรู้สึกได้

Comment

ได้ยินมาว่าไม่เกิน 70 ก้okแล้วนะครับ

Comment

ถ้าภาพ ไม่แตก ไม่แฮ้งค์ พัดลมไม่หยุดหมุน ก็ไม่ต้องตกใจครับ แต่ไม่ควรเกิน 75 จะได้อยู่กับเราไปนานๆ

Comment

3850 Sink มันเล็กเกินไป ถ้าเล่นเเล้วถึงกับภาพหายเเบบนั้น สงสัยต้องเปลี่ยน Sink ใหม่เเล้ว

Comment

แล้วแต่รุ่นและระบบระบายความร้อนด้วยครับ

Comment

ไส่ sink รุ่นไหนถึงจะดี ไม่มีเอร์

Comment

Originally posted by m_e_n_g View Post
                            ไส่ sink รุ่นไหนถึงจะดี ไม่มีเอร์
                            ชุดน้ำ

Comment

idle ทำไม ร้อนจัง

Comment

Working...
                              X