Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B p5bรองรับ PCIE2.0ใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B p5bรองรับ PCIE2.0ใหมครับ

p5bรองรับ PCIE2.0ใหมครับ

ไม่รองรับครับ..MBที่ใช้ชิบX38 ขึ้นไปจะรองรับ PCI-E 2.0

Comment

p5b รองรับ PCI E 1.0 ครับ
      แต่ก็สามารถเอา VGA ที่ Support PCI E 2.0 ใส่ p5b ได้ปกติ

Comment

รู้สึกว่า PCI E V2.0 นี้มานต่างกันที่ช่องสัญญาณที่กว้างกว่า และรองรับการจ่ายไฟที่มากกว่า ตอนนี้ผมว่ามันไม่จำเป็นน่ะท่าน
        เพราะ ขนาด PCI E V1.0 มัน 16X มันยังวิ่งไม่เต็ม ช่องเลยง่ะดู อย่างกาดจอ สองตัว Sli วิ่ง 16X ทั้งสอง
        ก่ะ วิ่ง 8X 8X ผลที่ได้ยังไม่ค่อยต่างกันเลยคับผม - -*

ปล.ผิดพลาดประการขอโทษด้วยคับผม *0*

Comment

การ์ด PCI-E 1.0 ก็วิ่ง 16x เต็มนะคับ
          ส่วนตอน SLI มันวิ่ง 16x + 4x

Comment

ไม่รองรับ แต่ใส่ใช้งานได้ปกติ

Comment

Working...
            X