Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง อินเตอร์เน็ตไฮสปีด หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง อินเตอร์เน็ตไฮสปีด หน่อยครับ

กำลังจะติดเน็ยแบบ รายเดือนไฮสปีด อ่ะครับ

จะใช้ของ ค่ายไหนดีครับ ผมรู้ว่ามีของ ซุปเปอร์ไฮสปีต ของทรู กับ แม็กเน็ต อ่ะครับ

อันไหนมันดีกว่าหรอครับ แนะนำหน่อยครับ

ซุปเปอร์ไฮสปีต มัน 599 ต้องมีเบอร์ทรู ได้หนึงเม็ก

แม็กเน็ต มัน 590 ไม่ต้องมีเบอร์ ก็ใช้ได้ หนึ่งเม็ก

ผมหาข้อมูลมาจากกลูเกิ้ลอ่ะครับ ผิดถูก ยังไงแนะนำด้วยครับ

ผมเห็น ในบางกระทู้ มีของ บับดี้ อ่ะครับ มันเป็นเน็ต ของอะไรหรอครับ

แล้วเห็นมี ทีโอที ด้วย

แล้วก็รูปแบบในความเร็วของประเทศ

แนะนำให้หน่อยครับ

การใช้งานของผม ก็เล่นเกมออนไลท์ โหลดบิต หางานจากกลูเกิ้ล แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ก็แล้วแต่เขตพื้นที่ของเราด้วยอะว่ามีอันไหนใช้ได้บ้าง

Comment

2 เมกไปเลยเด๋วนี้ราคาไม่เเพง hinet ของ cat น่าสน tot มีปัญหา บริการหลังการขายเเย่ เน็ตมีปัญหาบ่อย สอบถามก็ไม่ได้คำตอบที่ดีนัก ในพื้นที่เขตไหนก้เลือกนั้น เเต่เเนะนำอย่าเอา tot เลยคับ

Comment

ไม่มีค่ายไหนดีที่สุด ต้องถามว่าค่ายไหนมีปัญหาน้อยที่สุด ทุกค่ายมีปัญหาหมด
        ปล.ผมใช้ทุย 2mbps

Comment

ค่ายไหนปัญหา น้อยสุด หรอครับ ??

Comment

แล้วแต่พื้นที่ สอบถามคนเคยใช้แต่ละพื้นที่ดีกว่าครับ

Comment

ทรู 2.5 ไปเยยค๊าบ

Comment

ผมใช้ของCAT 2/1MB เดือนล่ะ999 เป็นสายเน็ตอย่างเดียวไม่มีโทรศัท์ เล่นDota ping 39-40 แต่ออกนอกห่วย ในเร็วมาก

Comment

ผมทุยครับ ยังไม่เจอปัญหาเลยนี่ก็ ปีกว่าแล้วครับ จะมีปัญหาก็เรื่องบิลครั้งนึงกับตอนที่อัพเป็น super 1MB ครั้งนึง

Comment

TOT 1M >>> TOT เศร้า

Comment

ถ้า ใช้ สาย tot แนะนำ เนต บัดดี้ เลยค่ะ

www.buddybb.net อิอิ

บริการดี เนต เริ่ส หุหุส์ ถูกด้วย *

Comment

ถ้าบ้านอยู่ใกล้ Cat Telecom ผมก็แนะนำ Hi-Net by Cat ครับ ใช้อยู่ ดี ครับ ไม่ค่อยเน่า อย่างมากก็ 1 ชม.
                        แต่มันจำกัดไว้ไม่เกิน 1 กม. จาก node เลยพื้นที่ให้บริการไม่ค่อยเยอะ ผมใช้ 2Mbps เดือนละ 1000

ถัดมาก็ Maxnet ครับ คุณภาพเดี๋ยวนี้ดีมากครับ บริการหลังการขายก็เยี่ยม

ที่ลืมไปได้เลยคือ ToT ครับ ยอมรับมาเรื่องเดียวคือ โหลดบิต มันจะทำแม่งอะไรไม่เคยบอกล่วงหน้าครับ

Comment

Working...
                        X