Announcement

Collapse
No announcement yet.

AGP HD 2600XT กับ X1950 ของ sap ทั้งคู่ ต่างกันไม๊ครับ ทำไม 1950 แพงกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AGP HD 2600XT กับ X1950 ของ sap ทั้งคู่ ต่างกันไม๊ครับ ทำไม 1950 แพงกว่า

AGP HD 2600XT กับ X1950 ของ sap ทั้งคู่

ทำไม HD2600xt >> 4300
    X1950 >> 5100

ทำไม 1950 แพงกว่าง่ะทั้งๆที่เก่ากว่า งง อยากเปลี่ยน

X1950PRO แรงกว่า 2 ช่วงตัวครับ
    แต่ไม่รองรับ DX10 แค่นั้นละ

Comment

พอดีผมไม่ค่อยมีความรุอะครับ

แต่2ช่วงตัวนี้เข้าใจว่ามากเยอะ - -

แต่ไม่รับรอง Dx10 นี่มันยังเล่นเกมได้อยุ่ใช่ปะครับ( สัก1ปีครึ่ง) ได้ปะ

แล้วถ้าผมใช้ 7600gs อยู่ จะเปลี่ยนมาเปน X1950 pro จะแรงกว่าเยอะมะครับ

เพราะตอนนี้ 7600gs เล่นเกมแทบไม่ไหวแล้ว -*- ขอบคุนมากๆนะครับ

Comment

Originally posted by runn View Post
        พอดีผมไม่ค่อยมีความรุอะครับ

แต่2ช่วงตัวนี้เข้าใจว่ามากเยอะ - -

แต่ไม่รับรอง Dx10 นี่มันยังเล่นเกมได้อยุ่ใช่ปะครับ( สัก1ปีครึ่ง) ได้ปะ

แล้วถ้าผมใช้ 7600gs อยู่ จะเปลี่ยนมาเปน X1950 pro จะแรงกว่าเยอะมะครับ

เพราะตอนนี้ 7600gs เล่นเกมแทบไม่ไหวแล้ว -*- ขอบคุนมากๆนะครับ
        ใช่พอควรเลย X1950PRO แรงกว่าตัว DDR4 ด้วยซ้ำ
        แต่ตัว AGP เป็น DDR3 นะ ก็ยิ่งแรงกว่าเยอะ
        เล่นได้เกมส์ DX10 ต้องเล่นใน Vista ซึ่งเกมส์มีน้อย นะ (DX9 ก็ยังมีเยอะแยะ มากกว่า1ปี แน่)
        7600GS > 1950PRO นี้ OK เยอะครับ

Comment

ขอบคุนมากครับ

อยากได้แล้ว หวังว่า คงจะรับเกมสมัยปัจจุปันได้นะ

สู้ๆ

Comment

เปลี่ยนเลยพี่ คุ้มๆ
            เด่วผมจาตามไป..

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ใช่พอควรเลย X1950PRO แรงกว่าตัว DDR4 ด้วยซ้ำ
              แต่ตัว AGP เป็น DDR3 นะ ก็ยิ่งแรงกว่าเยอะ
              เล่นได้เกมส์ DX10 ต้องเล่นใน Vista ซึ่งเกมส์มีน้อย นะ (DX9 ก็ยังมีเยอะแยะ มากกว่า1ปี แน่)
              7600GS > 1950PRO นี้ OK เยอะครับ
              ddr3 ม้ันแรงกว่า ddr4 เหรอครับ

Comment

รุ่นสูงเทียบกับรุ่นกลางเลยครับ

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
                  ddr3 ม้ันแรงกว่า ddr4 เหรอครับ
                  DDR4 แรงกว่า DDR3 ครับ แต่ต้องเป็นรุ่นเดียวกัน นะ
                  แต่ถ้าคนละรุ่นต้องดูอย่างอื่นประกอบเพื่อดูความแรงด้วย OK

Comment

Working...
                  X