Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อน 3870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อน 3870

คือซื้อ 3870มาใหม่ได้มาก็ใส่เครื่องพอเปิดเครื่องแล้วลองเช็ึคความร้อนมันอยู่ที่ 63 (ห้องไม่เปิดแอร์) พิมพ์งานเล่นเน็ตมันอยู่ที่ 63-66 ลองเล่นเกมส์มันขึ้นไป 78-80 ไม่รู้ว่ามันปกติหรือเปล่าครับ คือของเดิมที่ใช้เป็น 7600gs เปิดเครื่องมามันไม่ร้อนขนาดนี้

ดันไป รอคนที่ใช้มาบอก อะ
    ร้อนแรงทนเอาหน่อยนะ ^^

Comment

ถ้าใช้sinkเดิม รอบพัดลมAuto อุณหภูมิขนาดนั้นก็ปกติครับ

Comment

Originally posted by redfish View Post
        คือซื้อ 3870มาใหม่ได้มาก็ใส่เครื่องพอเปิดเครื่องแล้วลองเช็ึคความร้อนมันอยู่ที่ 63 (ห้องไม่เปิดแอร์) พิมพ์งานเล่นเน็ตมันอยู่ที่ 63-66 ลองเล่นเกมส์มันขึ้นไป 78-80 ไม่รู้ว่ามันปกติหรือเปล่าครับ คือของเดิมที่ใช้เป็น 7600gs เปิดเครื่องมามันไม่ร้อนขนาดนี้

ปกติครับ ถ้าใช้ rivatuner ปรับพัดลมซัก 50-60% IDE ไม่เกิน 40 Full ประมาณ 60 ครับรอบเดิมมัน 25% เอง
        มานเลยร้อนเพิ่มความแรงไม่เกิน 60% เสียงแทบไม่ดังขึ้นเลยแถมเย็นด้วยเพราะพัดลมมานตัวใหญ่ไม่จำเป็นต้องเสียตังซื้อ ซิงใหม่เลย

ยินดีต้อนรับคอเดียวกันเทสได้เท่าไหร่เอามาแลกกันดูบ้างนะครับ
        Attached Files
        Last edited by bapladoc; 1 Dec 2007, 22:39:30.

Comment

Originally posted by bapladoc View Post
          ปกติครับ ถ้าใช้ rivatuner ปรับพัดลมซัก 50-60% IDE ไม่เกิน 40 Full ประมาณ 60 ครับรอบเดิมมัน 25% เอง
          มานเลยร้อนเพิ่มความแรงไม่เกิน 60% เสียงแทบไม่ดังขึ้นเลยแถมเย็นด้วยเพราะพัดลมมานตัวใหญ่ไม่จำเป็นต้องเสียตังซื้อ ซิงใหม่เลย

ยินดีต้อนรับคอเดียวกันเทสได้เท่าไหร่เอามาแลกกันดูบ้างนะครับ
          DESKTOP ท่านสวยดี

Comment

ขอบคุณครับ ผมลองปรับไปที่ 40% แล้วตอนนี้อุณหภูมิที่เช็คได้ตั้งแต่เปิดเครื่องพิมพ์งานเล่นเน็ตดูหนัง อยู่ที่ 44-45 ครับ

Comment

เอาำภาพขึ้นไม่เป็นครับแต่เทส 3d mask 06 ได้ 8206 sm 2.0 3731 hdr/sm3.0 4257 cpu score 1633
              ปล. เครื่องผม E6300 ram 3 g. ไม่ได้overclock ครับ

Comment

wallpaper ท่าน bapladoc สวยดี ช่วยแจกหน่อยสิ อยากได้

Comment

Originally posted by redfish View Post
                  เอาำภาพขึ้นไม่เป็นครับแต่เทส 3d mask 06 ได้ 8206 sm 2.0 3731 hdr/sm3.0 4257 cpu score 1633
                  ปล. เครื่องผม E6300 ram 3 g. ไม่ได้overclock ครับ
                  ไมคะแนนน้อยจังครับ ผมไม่ OC ได้sm 2.0 4800 hdr/sm3.0 5200

Originally posted by neogundam View Post
                  wallpaper ท่าน bapladoc สวยดี ช่วยแจกหน่อยสิ อยากได้

อิอิ ผมก็ดูดจากคนในบอร์ดนี้แหละครับ

คลิกที่รูปเพื่อเอาขนาดจริงนะครับ
                  Attached Files
                  Last edited by bapladoc; 2 Dec 2007, 18:23:18.

Comment

Fan auto (23%) ผม 55 เองครับ

Comment

Working...
                    X