Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรเวอร์ 169.04 มันดีจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรเวอร์ 169.04 มันดีจริงๆ

S41 324 แรม 1G ไดรเวอร์ 156.15

Last edited by Zeed_R; 2 Dec 2007, 13:18:42.

ไดรเวอร์ 169.04 แรงขึ้นทันตาเห็น ( มากซะด้วย )

Comment

สำหรับผมนะ นิดนึง

Comment

ทำไมของผมมันฟ้องว่า ไม่สามารถลงได้ครับ s41-310 จะลง 169.04 เหมือนกัน 169.04_forceware_winxp_32bit_english_beta

Comment

ต้องหาตัวที่ใช้กับโน้ตบุคครับผม อย่างของผม 169.04M มันมีตัว M ด้วยล่ะครับ เพราะเคยโหลด 169.04 เพราะเคยโหลดตัวที่ใช้ กับ PC มาลงก็ลงไม่ได้เช่นกันครับ รึมันลงได้หว่า? เหอๆ

Comment

มันลงได้ทุกตัวนะครับ เพียงแต่วิธีลงอาจไม่ปกตินิดนึง

Comment

ใช่ครับวิธีลงมันไม่ปกติ แต่ลองทำตามนี้ดู ทีนี้ไดรเวอร์รุ่นอะไรก็ลงได้หมดและครับ ( เป็นแนวทาง )

****Driver 169.04****

XP 32-bit
              http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1773

XP 64-bit
              http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1774

Vista 32-bit
              http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1772

Vista 64-bit
              http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1771

เตรียมพร้อมก่อน

1.1 ขั้นแรกให้ไป download software ForceWare 169.04
              1.2 ให้ทำการแตกไฟล์นี้ (โดยการ double click นั่นแหละ) ไปที่ folder ไรก็ได้ ก่อน
              1.3 ให้เราทำการ uninstall driver ที่เราลงอยู่ก่อน โดยคลิกขวาที่ mycomputer แล้ว properties แล้วไปที่ tab hardware เลือก device manager แล้วเลือก display adapter แล้ว double click ที่ชื่อ การ์ดจอ เรา
              1.4 ไปที่ tab driver เลือก uninstall driver แล้ว restart เพื่อเตรียมตัวลงตัวใหม่

ขั้นตอนการลงแล้ว

2.1 เมื่อ restart เครื่องมาเสร็จ เครื่องมันจะถามหา driver ซึ่งให้เรา cancel ไปก่อน
              2.2 คลิกขวาที่ mycomputer แล้ว properties ไปที่ hardware --> device manager เช่นเดิม แล้ว เลือกที่ display adapter แล้ว double click ชื่อการ์ดจอเรา (ซึ่งมันจะยังเป็นชื่อ VGA com...บลาๆ อยู่)
              2.3 ไปที่ tab driver เลือก update driver
              2.4. จะขึ้นหน้าจออีกหน้าต่างขึ้นมา เลือก Install from a list or specific location (Advance) แล้ว next
              2.5 เลือก Don't search , I will choose the driver to install แล้ว next
              2.6 กดที่ Have Disk แล้ว Browse
              2.7 เลือก Path โดยเลือกไปที่ที่เรา extract driver การ์ดจอ ในข้อที่ 1.1 จะมี File ชื่อ
              nv4_disp.inf อยู่ ให้ Open มาซะ
              2.8 จากนั้นจะมีรายชื่อมาให้เลือกเยอะแยะ ให้เลือก Geforce 8600 GT นะครับ
              2.9 จากนั้น Next ไปเรื่อยๆ จะเป็นฉาก Install ก็ Continous Anywhere ไป OK ไป Restart เครื่อง 1 รอบ ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

ปล. ขอยกเครดิตให้คุณ gunbizz และก็คุณ hononbier ด้วยนะครับ
              Last edited by Zeed_R; 2 Dec 2007, 11:02:34.

Comment

คะแนนดีขึ้น แล้ว ใช้ งานสเถียน ไหมครับ
                163.75 WHGL แน่นอน งับ

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
                  คะแนนดีขึ้น แล้ว ใช้ งานสเถียน ไหมครับ
                  163.75 WHGL แน่นอน งับ
                  ก็ OK นะครับเล่นเกมส์ลื่นขึ้น อย่างอื่นไม่มีปัญหาอะไร

Comment

อันนี้เป็นคะแนน Aquamark3 ครับ

Comment

อันนี้ของผมครับ คะแนนตู้ปลา ใช้ vista 32 bit ครับ แต่ของผม forceware 169.12 ครับ

โน้ตบุค ASUS G1S ครับ เด๋วของท่านอื่นก็มากกว่าของผมอยู่แล้ว ผมไม่ได้อัดอะไรเลยครับ
                      Attached Files
                      Last edited by peedurst; 2 Dec 2007, 17:15:27.

Comment

Originally posted by peedurst View Post
                        อันนี้ของผมครับ คะแนนตู้ปลา ใช้ vista 32 bit ครับ แต่ของผม forceware 169.12 ครับ
                        แรงจังเยย แล้วถ้าผมเปลี่ยนเป็น 169.12 มันจะแรงขึ้นอีกไหมหนอ อิๆ

ปล. ว่าแต่ของคุณเป็นโน๊ตบุ๊ครุ่นไหนครับ แรงดีจริงๆ
                        Last edited by Zeed_R; 2 Dec 2007, 16:46:44.

Comment

คะแนนน้อยอยู่นะ การ์ดยี่ห้อไรอ่ะ

Comment

ถ้าถามผม GF 8600M GS ( S41 อะครับ )

Comment

Originally posted by Zeed_R View Post
                              ก็ OK นะครับเล่นเกมส์ลื่นขึ้น อย่างอื่นไม่มีปัญหาอะไร
                              อยากทราบว่าคุณใช้vista ตัวไหนอยู่หรอครับผมจะได้ใช้บ้างเพราะผมลงไม่ว่าจะเป็น 169.04 หรือ 169.12 ทั้งตัว gs gt ก้คะแนนแค่ 61k-63k เองครับรบกวนบอกผมทีนะคับเผื่อผมจะเปลี่ยนใช้บ้างครับ

Comment

Working...
                              X