Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B ไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B ไหนดีครับ

อยู่ในงบหมดแล้วทั้งสามตัว ไม่เอาเรื่องราคามาตัดสิน ระหว่าง
    asrock nf6g
    asus m2npv vm
    j&w jwtn68pv
    asus m2a vm

จะเอามาใช้กับ 4000+ kingston value 1GBx2 น่ะครับ ส่วนตัวชอบ m2npv แต่กลัวลากไม่ไป เห็นในนี้บอกasrock ลากดีเหลือเกิน

ที่อยากให้เอามาตัดสินคือ
    1. โอเวอคลอก 2.ความร้อน 3.ความแรงชิบกราฟฟิกออนบอด 4.ความเสถียรไม่งอแง
    Last edited by lovetobacco; 2 Dec 2007, 14:16:46.

asrock คับ^^"

Comment

ทำไมล่ะครับ

Comment

ก้อจะ oc ใช่ปะคับ ตัวนี้แหละดีสุดใน 4 ตัวเลือกคับ^^"

Comment

มีใครเคยใช้ j&w jwtn68pv มั่งครับ เห็นเป้นชิบกราฟฟิก7050 ด้วย น่าลองมากๆ แต่กลัวลากไม่ไป ราคา23xx เท่านั้นเองครับ
          จะเอาไปลาก4000+ ไปที่2.6 จะไหวใหม

Comment

แล้ว asrock nf6g ลาก4000+ ไปได้แบบauto หรือแบบสบายๆไปได้เท่าไหร่ครับ

Comment

2.3-2.4 คับ ได้ไม่เยอะ แมนนวน ไปเลยดีกว่าคับไม่ยากหรอกคับ พอดีมันมี สูตรพอเป็นแนวทางได้^^"

Comment

ขอบคุณมากมายครับ ^ ^

Comment

Working...
                X