Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอม 1 เครื่องไม่มีพัดลมเลย ทำได้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคสผมพัดลม 6 ตัว เสียง พอๆ กับ เครื่องJet ครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ทำได้ครับ ซิงอย่างเดียว CPU fulload ตัวใครตัวมัน 555555

Comment

เล่นที่เมกาเลยครับยื่นเคสออกไปต้านนอก หิมะตก เย็นจับใจไม่ต้องใช้พัดลม เอิ้กๆ

Comment

cpu D420 ใส่ ซิงค์ใหญ่ๆ +พัดลมรอบต่ำๆ (ไม่เกิน5-600รอบ) เสียงน่าจะเบา

บอร์ด ตัวที่ไม่มีพัดลมก็มีเยอะ เลือกเอาตามใจฉันเลยครับ

การ์ดจอ ไม่มีพัดลม เยอะแยะไป หาเอาตามสะดวกครับ

เพาเวอร์ อย่าเอา วัตต์เยอะ เดี๋ยวมันจะร้อน เปิดฝา แล้วจับมันวางบนเคสเลยครับ (เอาพัดลมออก)

หรือ จับ โมซิงค์ใหม่ ใหญ่บะเร่อ ใส่เข้าไปก็น่าจะดี

เคส ก็แบบ เปิดโล่ง ทั้ง2ด้าน

ปล. ระวังไฟดูดจาก ตัวเพาเวอร์เด้อ

ปล2. หาก จะเอาเคสแบบสวยงาม+ไม่มีพัดลม(เงียบ) ก็ ขออภัยครับผม

Comment

เคสผมมีพัดลมเคส 5 ตัว
            พัดลมดูด 1 ตัว (ไอ้นี่ 3000 กว่ารอบ)
            พัดลมหม้อน้ำ 3 ตัว
            พัดลม PSU 1 ตัว
            Cyclo อีก 1 ตัว

รวมแล้ว...เอ่อ....

มันก็ไม่ได้ดังมากมายอะครับ แต่ว่าถ้าไม่ใส่พัดลมเลยคอมพังเร็วแน่ๆ

Comment

ผมว่า น่าจาติดแอร์เลยนะ

Comment

ผมใช้ conroe1333+e2140 ลองถอดพัดลม cpu ออก แล้วใช้งานทั่วไปดูหนังเล่นเกมส์ฟังเพลงประมาณ 20 นาทีความร้อน cpu ไป 60-70 องศา งืมๆดูแล้วพอทน แต่ที่ทนไม่ได้คือ ชิปเซท ทั้ง N ทั้ง S โอ้วโห ยังกะเตารีด ไม่คิดว่า แค่อานิสงค์ ลมเบาๆจาก พัดลมของ cpu มันจะมีผลได้ขนาดนี้ เสียบพัดลมกลับแทบไม่ทันแล้วก็เอา พัดลมส่ายหน้าเป่าอีก 2 นาที เย็นเหมือนเดิม 30องศา หุหุ
                   เมื่อเจอแบบนี้มันทำให้คิดได้เลยว่า คงเป็นไปได้ยากต่อให้ cpuทนได้แต่อุปกรอย่างอื่น คงไม่ทนไปกับมัน โปรเจค non macanics เลยต้องยุบ เพราะบอร์ดพวกมีฮีทไปป์ก็ 4000+ เอาตังไว้ซื้ออย่างอื่นดีกว่า
                ตอนนี้เลยนึกถึงเครื่อง brandname อย่าง dell nec compaq เครื่องพวกนี้เคสเล็กแต่หนักมาก แล้วก็เงียบ
                มากกกกกกกกก ตอนเปิดเครื่องแทบไม่รู้ ว่ามันทำงานอยู่ เลยคิดว่าจะหาพัดลมแบบนั้นมาใส่ + เคสหนักๆอีกสักตัว
                แต่ว่าพัดลมมัน

รูปร่างประมาณเนี้ยอะครับ เขาเรียกว่าแบบหอยโข่งรึเปล่าไม่แน่ใจ ใครพอรู้ที่ซื้อบ้าง
                ช่วยกันหน่อยเน้อหรือใครมีพัดลมที่เงียบกว่าแนะนำทีนะครับ
                เคสนี่ เดี๋ยวคงต้องตัดเคสเองจิงๆเอาเหล็กหนาสัก 1.5มิล เลยดีป่ะหุหุ หนักๆ
                Attached Files
                Last edited by Gep; 16 Dec 2007, 20:55:40.

Comment

บอร์ด via มีรุ่นที่เป็นfanless อยู่หลายตัวเหมือนกันครับ

Comment

คอมที่ผมใช้อยู่ก็มีแค่พัดลม cpu กะ ups นอกนั้นไม่มีเลยครับใช้มาปีหน้าก็จะปีที่5แล้ว เคยเปลี่ยนแต่ ups ไปสองรอบครับปีนี้ ก็ปกตินะครับแต่ว่าตอนนี้มันใกล้จะหมดอายุละช้าทั้งเครื่อง

Comment

พี่น้องครับ เคส ง๊ามงาม^^

Comment

ไม่ใช้พัดลมเลย ก็ ใช้น้ำไงงับ ^^"
                        เอาน้ำเข้าลูบทุกส่วน แล้วรังผึ้งปายวางหน้า แอร์ หรือ ในตู้เย็นเลยงับ +- - (แต่ แอร์/ตู้เย็น พังนี้ตัวครายตัวมันนะงับ)

ps case zalman ข้างบนสวยมากมายจิงๆ งับ >.<"
                        ps2 เอาจิงๆ ผมใช้ Silent knight + พัดลม 12Cm (Vizo) * 2 อะงับ แค่นี้ก็เงียบแล้ว พวก 8cm อะตัวผลิตเสียง -*-
                        Ps3 พัดลมหอยโข่งมีขายที่ พันทิพงับ ชั้น4ด้านหลัง (450) ชั้น4ด้านหน้าห้างมุมห้องน้ำ (350) เซียรังสิต (150, อันนี้ต้องถามรายละเอียด ท่าน narciszuzs ละงับ) แต่คนละรุ่นกับของท่านนะ ปายดูกระทู้ GviewZ ของท่าน narciszuzs ห้องโมอะงับ หน้าตา ^^"
                        Last edited by Teardrop; 17 Dec 2007, 18:13:40.

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                          ไม่ใช้พัดลมเลย ก็ ใช้น้ำไงงับ ^^"
                          เอาน้ำเข้าลูบทุกส่วน แล้วรังผึ้งปายวางหน้า แอร์ หรือ ในตู้เย็นเลยงับ +- - (แต่ แอร์/ตู้เย็น พังนี้ตัวครายตัวมันนะงับ)

ps case zalman ข้างบนสวยมากมายจิงๆ งับ >.<"
                          ps2 เอาจิงๆ ผมใช้ Silent knight + พัดลม 12Cm (Vizo) * 2 อะงับ แค่นี้ก็เงียบแล้ว พวก 8cm อะตัวผลิตเสียง -*-
                          Ps3 พัดลมหอยโข่งมีขายที่ พันทิพงับ ชั้น4ด้านหลัง (450) ชั้น4ด้านหน้าห้างมุมห้องน้ำ (350) เซียรังสิต (150, อันนี้ต้องถามรายละเอียด ท่าน narciszuzs ละงับ) แต่คนละรุ่นกับของท่านนะ ปายดูกระทู้ GviewZ ของท่าน narciszuzs ห้องโมอะงับ หน้าตา ^^"
                          ว้าววว ขอบคุณครับท่านน เห็นแล้วความอยาก ที่จะตัดเคสเองเพิ่มขึ้นมาอีก แต่ตอนนี้แทบไม่ว่างเลย
                          เข้างานใหม่ ฝึกงานไม่มีวันหยุด 15 วัน เข้า 8.00 เลิก 18.00 เล่นคอมนอน ตี 2 ไม่รู้จะเอาเวลาที่ไหนไปทำ ขอระบายหน่อยละกาน เฮ้ออ เงินเดือนออกคงทุเลาลงบ้าง ฮ่ะฮ่ะ

Comment

Working...
                          X