Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับ

ตอนนี้ผมใช้ Nvidia GF FX 5200 กะ Board A7V8X-X ใช้แว้วมานขัดๆเหมือนมันเข้ากานไม่ได้ อะ ทามไงดี

ซื้อใหม่ครับ เอาซัก HD2600XT DDR3 AGP กำลังดี

Comment

งง คุณรู้ได้ยังไงว่าขัดกันอ่ะครับ ช่วยอธิบายหน่อยนะครับว่าขัดกันยังไง คุณเอาไปเล่นเกมส์ที่สเปคสูงไปหรือป่าว เลยเล่นได้ไม่ค่อยดี

Comment

เป็นที่ ไดรเวอร์ป่าวคับ^^"

Comment

ใช้ได้หนิคับ ผมเยใช้บอร์ดรุ่นนี้กับการ์ดจอตัวนี้เลยคับ มานจะขัดก็เจอ 6600 ที่ผมเคยเจอออกแนวเอ๋อๆ

Comment

ใช้5200อยู่ตลอดหรือเปล่า ถ้าใช้มาตลอดเเล้วเพิ่งจะเป็น การ์ดเริ่มป่วยล่ะครับ ปรับลดความสามารถลงมาคงพอไปได้

ไอ้ที่ว่าขัดกัน ถ้าลากฺีbusมากๆก็วิ่งสะดุดได้ครับ ตอนนั้นงงอยู่ใช้TNT, GF4 มันใช้ได้ พอเป็น5200 ไม่ผ่าน ลดลง2Mhz ผ่านตลอด ไม่มีจอฟ้า หรือhangอีก

6600ถ้ามันเเปลกๆตอนเปลี่ยนmode ก็ลองdriverตัวอื่นดู

Comment

6600 มันมีปัญหา กับ ชิบvia400 คับ ผมซื้อมา มันมองเห็นเป็น 6600GO ในโนตบุคคับ แล้วลากไม่ไปสักกะนิด แต่ x700 ไม่เป็นคับ หลังจากไปเปลี่ยนมา ชิบ via400 มันเอ๋อคับ

Comment

Working...
              X