Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคนใช้ASUS A8JPหน่อยครับ!ด่วนเลยคับ!เพราะถ้ามีปัญหาจะเอาไปเปลี่ยนยังไม่ถึง7วันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคนใช้ASUS A8JPหน่อยครับ!ด่วนเลยคับ!เพราะถ้ามีปัญหาจะเอาไปเปลี่ยนยังไม่ถึง7วันคับ

คือเวลาทุกครั้งที่เราเปิดเครื่องเนี่ยbluetoothมันจะทำงานทุกครั้งเลยหรือเปล่าครับ

ของผมมันทำงาน(เปิดทุกครั้งเลยครับ)ทุกครั้งที่เปิดเลย โดยทุกครั้งที่เปิดเครื่องหรือrestartมันก็จะเปิดขึ้นมาเอง(ไฟกระพริบ) ทั้งๆที่ก่อนปิดหรือrestartผมก็ได้ทำการกดปุ่มที่เครื่องปิดมันไปแล้วทุกครั้ง

ผมลงdriverตามแผ่นที่มันให้มาไล่จกบนลงล่างลงทุกอันไม่มีข้ามเลยครับผม

ช่วยหน่อยนะครับขอบคุณครับ

กดปิดได้คับ ตรงปุ่ม bluetooth ใกล้ๆกะปุ่ม power4 gear (คนวิ่ง) อยู่แถวด้านบน

Comment

หากจะให้มันปิดตลอดเวลาแบบไม่ใช้เลย ผมลองที่ msconfig แร้วไม่ได้ เปิดอยู่ดีงับ คงต้องไปล็อค ในไบออส แต่คาดว่า ไวเรส ก็จะปิดด้วยเช่นกัน หากไม่ได้ใช้สองอย่างนี้ ล็อคไปเยยครับ

Comment

Working...
      X