Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความเร็วเน็ตที่หอกลางของจุฬา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบความเร็วเน็ตที่หอกลางของจุฬา

อยากทราบความเร็วเน็ตที่หอกลางของจุฬาอะคับ เหนเค้าบอกว่าเร็วกานมากๆ อยากรู้ความเร็วเท่าหร่าย

ขอบคุณมากนะคับ

เคยเห็น บางท่านว่า 16m ได้มั้งครับ

Comment

โห สุดยอด ขอบคุณมากนะคับท่านงั้นความเร็วประมาณ1.6M/Sอะซิคับ
      Last edited by saikano; 2 Dec 2007, 17:32:23.

Comment

ถ้า 16Mbps ก็ได้ประมาณ 2MBps เลยสินะ

บล็อคบิตมั้ยเนี่ย อิอิ

Comment

อิอิ ชักสงสาย อิอิ

Comment

มาที่ KMITL สิครับ 10Gbps

Comment

Originally posted by Absolute-JJ0422 View Post
              อันนี้ backbone มันครับ = = "

Comment

Originally posted by zenithsoul View Post
                อันนี้ backbone มันครับ = = "
                คือที่ไหนหว่า

Comment

Originally posted by Absolute-JJ0422 View Post
                  Net แรงแค่ไหนเครื่องเรา HDD 7200 รอบ มันก็ได้ไม่ถึง 100MBps อยู่ดี อิอิ

Comment

ที่หอกลางผมเคยโหลดไฟล์จากโคออกมาได้ 1.9M/s แต่เนทมันบลอคแทบทุกอย่่่าง รีโมท บิท พูดง่ายๆเปิดแค่พอท80เองมั้งครับ

Comment

เน็ตนอกสถานที่ ส่วนใหญ่บล็อกบิตนะ ผมอยู่โรงบาลจุฬา ยังโหลดบิตไม่ได้เลย
                      แต่เน็ต ถ้าสัญญาณดีๆ แรงมากมายคับ ถ้าฝนตกก็เน่าคับ

Comment

Originally posted by ozza View Post
                        ที่หอกลางผมเคยโหลดไฟล์จากโคออกมาได้ 1.9M/s แต่เนทมันบลอคแทบทุกอย่่่าง รีโมท บิท พูดง่ายๆเปิดแค่พอท80เองมั้งครับ
                        งี้โหลดบิทไม่ได้หรอ แง่วๆ

Comment

เนตหอกลางจุฬาเป็น T3 ครับ ความเร็วจริงๆ น่าจะอยู่ประมาณ 55MBps

Comment

Originally posted by saikano View Post
                            งี้โหลดบิทไม่ได้หรอ แง่วๆ
                            ได้ครับ ใช้ Proxy หรือ Socks5 เอา ถ้าหาSock ที่ดีๆ ได้ อาจเห็นความเร็วที่ 200-300Mbps ครับ
                            (เคยโหลดมาแล้วที่คณะด้วย NB หนัง DVD เสร็จภายใน 5-10 นาที ไวสะใจดีมาก)
                            ปล.สมัยก่อนมันไม่บล็อค แต่ตอนนี้ ถ้าไม่บล็อค สงสัยได้ล่มทุกวัน ว่าแต่เครื่องมันอัพเกรดมั่งรึยังหว่า อิอิ
                            ปล2.สมัยก่อนใช้เนตฟรีสำหรับนิสิต 2 ชมตัดที แย่งกันแทบตาย มีแค่ 200 สาย ต่อนิสิต 16,000 คน ตอนนี้แทบไม่มีใครใช้แล้ว หนีไป ADSL กันหมด
                            ปล3. ระบบที่จุฬามีข้อพิเศษอยู่อย่างนึง นั่นคือ ทุกเครื่องที่อยู่ในระบบ จะเป็น ไอพีจริงทั้งหมด ขึ้นต้นด้วย 161.200.xxx.xxx
                            Last edited by big_1981; 3 Dec 2007, 20:29:38.

Comment

Working...
                            X