Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับเกม Guitar Hero III หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับเกม Guitar Hero III หน่อยครับ

คือผมลงเกมแล้ว สามารถเข้าเล่นได้
    แต่พอกดแป้นตีบอร์ดตามจังหวะแล้วไม่มีเสียงกีต้า+ไม่สามารถเก็บคะแนนได้
    ทำให้เล่นไม่ได้อ่ะครับ ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยนะครับ ขอคุณครับ อยากเล่นอ่าาา

ลืมบอกไปว่าใช้คีบอร์ดนะคร้าบ

ต้องกดเมาส์ ซ้ายพร้อมกันด้วยครับ เหมือนใช้จอยกีต้า กดปุ่มข้าง ดีดข้างนึง

Comment

มือ 1 ข้าง กด คีย์บอร์ดครับ อีกข้างนึกคลิ๊กเมาท์ครับ

มีอะไรถามมา จบแล้ว

Comment

ลืมเสียบสายแจ๊คเปล่า หรือไม่ก็ลืมเปิดสวิทหน้าตู้แอมป์

Comment

ต้องตัดเล็บนะครับ เดี๋ยว Solo เพี้ยน
          ต้องมี เทคนิค สปีด ปิคกิ้ง และ สวิป = = (จะช่วยได้หรือป่าวหว่า)
          ที่สำคัญ เม้าส์ต้องเทพ (ผมกลัวมันเจ้งจังยิ่ง เล่น hard โน๊ตมาเร็วโคตร กระแทกเม้าส์ด่วน)

Comment

แล้วเปลี่ยนปุ้มให้มากดบนคีย์บอร์ดแทนไม่ได้เหรอครับ

Comment

Originally posted by Kills.. Max-Wall View Post
              แล้วเปลี่ยนปุ้มให้มากดบนคีย์บอร์ดแทนไม่ได้เหรอครับ
              ได้สิครับ ผมตั้งเฟร็ทไปอยู่ที่ F1-F5 แล้วดีดที่ปุ่ม Enter ถือมันเหมือนกีตาร์จริงเลย 55+

Comment

Originally posted by heatie View Post
                ได้สิครับ ผมตั้งเฟร็ทไปอยู่ที่ F1-F5 แล้วดีดที่ปุ่ม Enter ถือมันเหมือนกีตาร์จริงเลย 55+
                นึกภาพออกเลย

Comment

ทำไมผมใช้จอยเล่นไม่ได้ครับ ใครรู้บอกที

Comment

เกมส์นี้มันสนุกไหมครับจซื้อมาลองมั่งครับ

Comment

แล้วแต่คนอะครับ สำหรับผม สนุกครับ บางคนเจอเพลงเริ่มยากขึ้นมาหน่อยก้อาจท้อได้ต้องพยายาม

Comment

สำหรับคนที่กดไม่ถนัด แต่ไม่มีจอยกีต้า แนะนำให้ทำวิธีนี้ ตามรูป

Comment

Originally posted by hentaimaster View Post
                          สำหรับคนที่กดไม่ถนัด แต่ไม่มีจอยกีต้า แนะนำให้ทำวิธีนี้ ตามรูป

มันลำบากขนาดนี้เลยหรือนี่เกมส์นี้อ่ะ

Comment

กำ 555+ เด๋วไปลองทำบ้าง คิดได้ไง เจ๋งจริงๆ

Comment

ตอนยังไม่มีจอยกีตาร์ผมก้เล่นยังงั้นอะแหละครับ

Comment

Working...
                              X