Announcement

Collapse
No announcement yet.

จากทำความสะอาดพัดลมการ์ดจอ แกะไม่ออกเลยใช้คีย์แล้วไปโดนแบบว่าหลุด3ชิ้นทำไงอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากทำความสะอาดพัดลมการ์ดจอ แกะไม่ออกเลยใช้คีย์แล้วไปโดนแบบว่าหลุด3ชิ้นทำไงอ่ะ

ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร เหล็กก้อนเล็กบนแผ่นหลังอ่ะ ไปโดนแล้วกระเด็นไปเลย ที่หลุดก็ใกล้จุดที่ล็อกขาพัดลมครับ แต่ยังใช้งานได้อยู่ ไม่ทราบมีผลอะไรเปล่า ต้องไปซ่อมที่ไหม ตามรูปครับ(เห็นไหมสี่เหลืยมสีแดง)

-com7 อยู่ไหนในพันทิบ
    -เค้ารับไหม หมดประกันไปหลายปีแล้ว ยินดีเสียเงินครับ เพราะเป็นGF5700LGอ่ะ ถ้าต้องให้เปลี่ยนขอฟรีนะ จะเอา8800GTX แล้วซื้อเมนบอร์ดใหม่
    Last edited by exit; 4 Jun 2010, 23:01:48.

สี่แยกคลองตัน หลังตึก UM ทาวเวอร์
    ข้ออื่นรอท่านต่อไป

Comment

danger danger
      ถ้าจะเคล็ม ลองไปที่ ศูน com7 แยกคลองตันครับ
      ถ้ามันไม่เสียเค้าคงไม่เปลี่ยนใหม่ให้ แต่ถ้าเสียจิงๆ อาจจะได้ของใหม่มาใช้ต่อ

Comment

เอาการ์ดไปซ่อมซิครับ ที่ชั้น 4 พันทิพย์

Comment

คงต้องรอดูอาการซักพัก
          ถ้าไม่มีปัญหา ก็ชิวๆ
          ถ้ามีปํญหาก็ส่งเครม เผลอๆ อาจกได้ของใหม่

Comment

ถ้าหมดประกันแล้ว ยังไงลองใช้ไปก่อนเน้อ ... ไม่อย่างนั้นมีเสียเงินแน่ๆ จ้า

Comment

หมดอยู่แล้ว ใช้มา3-4ปีได้แล้ว

ตามรูปทางไหนใกล้กว่ากัน จากพันทิบ หรือพระโขนงเข้ามาอ่ะ
              http://www.bigitshop.com/help.php?se...us&mode=update
              Last edited by exit; 4 Jun 2010, 23:01:48.

Comment

หมดประกันแล้วเขาก็รับซ่อมด้วยเหรอครับ อาการอย่างนี้ ซ่อมซักกี่บาทละเนี่ย เผื่อจะเอาไปซ่อมบ้าง

Comment

ไม่รับซ่อมครับ แต่ที่ไปเพราะต้องการให้ซ่อม คือยอมเสียเงิน แต่เค้าก็ไม่รับซ่อมอีก แล้วเค้าบอกว่าอยากซ่อมต้องไปส่งเมืองนอกซ่อม ผมก็เลยงง

Dcomรับไหมอ่ะ เท่าที่อ่านกระทู้อื่น ต่างก็บอกว่าดีคอมดีกว่าคอมเจ้งแน่ะ วันนี้ไปพันทิบมา ที่บอกว่าอยู่ชั้น4ที่จิงอยู่ชั้น5เลยอ่ะ ชั้นไอทีครับ อยู่ข้างๆไอทีครับ และก็มีดีคอมอยู่ด้วย แต่ผมไมได้ไปลองร้านทั่วไปที่รับซ่อมคอม เพราะไม่เห็นบอกเลยว่าซ่อมการ์ดจอด้วย ลอง2ร้านก็ไม่รับ เลยคิดว่าร้านอื่นคงไม่ต้องมั่ง

ตามภาพแรกกระทู้แรก ต้วชิพเซตที่หลุดไป ไม่น่าจะมีปํญหาใช่ไหม เพราะยังใช้ได้อยู่ ถ้าต้องให้ร้านทั่วไปซ๋อม ร้านไหนรับครับ และราคาตกเท่าไร

Comment

ลองใช้ไปก่อนครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไรมากมาย ถ้ายังเล่นได้นะครับ
                    C อาจจะหลุด น่าจะเป็นตัวสีน้ำตาลนะครับที่หลุดอะ่

Comment

Working...
                    X