Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาติแนะนำ mouse สำหรับท่านที่มีปัญหา ต้องใช้ mouse หลายๆ ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาติแนะนำ mouse สำหรับท่านที่มีปัญหา ต้องใช้ mouse หลายๆ ตัว

พอดี mouse ผมพังเลยได้เวลาเดินพันทิพย์หา หนูๆ หน้าใหม่ๆ มาลูบไล้ลูบคลำ จิ้มๆ (พอละ... เดียวชักออกนอกเรื่อง +=a)

แล้วไปสะดุดเข้ากับ Laser mouse ตัวนี้ A4Tech X7 X-750MF ขนาดพอดีๆ เป็น mouse size กลางๆ USB port ( มีหัวแปลงแถม และมี size ใหญ่ให้เลือกด้วยนะงับ) พอเหมาะมือผม ซึ่งมี ปุ่มมาตราฐาน ทั่วๆ ปาย มาพร้อมกับ ปุ่ม พิเศษอีก 4 ปุ่ม ซึ่ง เสียบแล้ว window XP รู้จักและใช้งานได้เลย โดยไม่ต้องลง driver เพิ่มเติม ...
    1. ปุ่มสีส้มๆ 3XFire วางตัวอยู่ ณ ต่ำแหน่ง คลิกซ้าย เยื่องมาทางปุ่ม scroll ตรงกลาง ซึ่งเป็นปุ่มที่กดแล้วจะเหมือน click 3 ครั้ง เหมาะอย่างยิ่งสำหรับท่านที่ชอบเล่นเกมจำนวน ลูกอีกช่างคลิก
    2. ปุ่ม Forward-Backward อยู่ทางด้านซ้าย เหนือต่ำแหน่งนิ้วโป้ง ท่านจับ mouse เล็กน้อย ซึ่งตอนแรกผมกะ ใช้งานกับ การเลื่อน เพลงใน winamp แต่มันกลับกลายเป็น Back-Forward เวลาท่านเล่น Web ใน internet exploer =="
    3. ปุ่มปรับ ค่า DPI (ของโปรดผมละ) อยู่กลาง mouse ถัดจาก scroll mouse เล็กน้อย เนื่องจาก mouse ตัวนี้มี ค่า DPI หลายระดับ (600-800-1200-1200-2000-2500) เหมาะอย่างยิ่ง สำหรับท่านที่มีปัญหา ต้องใช้ mouse เวลาเล่น web ตัว เล่นเกม อีกตัว เนื่องจากต้องการเปลี่ยนค่า DPI ของ mouse ซึ่งปุ่มนี้ กดใช้งานได้ ทันทีทุกเวลา โดยจะมีไฟ สีต่างๆ เปลี่ยนตามค่า DPI ที่ใช้งานปรากฏ ณ Scroll mouse

นอกจากนี้ ยังมีแผ่น driver รวมถึงสามารถปรับค่า function ต่างของ ปุ่มเพิ่มเติมเหล่านี้ได้ (ต้องลง driver นะงับ ถึงปรับได้)

ps ค่าตัวที่ 7XX งับแล้วแต่ ฝีปากนะงับ แต่มะวานผมซื้อเสร็จเดินไปอีกร้าน (ชั้นทานข้าว ที่ขาย แผ่นเปล่ามากมาย) เค้าบอก ลดพิเศษช่วงนี้ เหลือ 5XX ไม่ทราบว่าจิงแท้อย่างไร (ได้ของแล้ว ห้ามเดินถามราคาร้านอื่น จิงๆ เศร้าเลย >.<")
    Attached Files
    Last edited by Teardrop; 3 Dec 2007, 15:08:44.

งามแท้ๆ

Comment

เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้อยู่เหมือนกัน เดิมใช้แบบไร้สายที่มาคู่กันของ Logitech MX3200 อยากบอกว่า คนละอารมณ์กับตัวเดิมเลย ของเดิมฝืดๆหนืดๆไงไม่รู้ พอลองของใหม่ ลื่นปรื๊ดๆๆ เลย แจ่มจริงๆ ซื้อมาประมาณ 700 บาท (เจ๊แกลดราคาให้ จำตัวเลขแน่นอนไม่ได้เพราะซื้อของหลายอย่างในวันเดียว) แต่ราคาหน้าร้าน 750 บาท

เมาส์รุ่นนี้จะมีสองหน้าตา อีกแบบกระดองของมันจะคล้ายๆหนังสัตว์

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันครับ 750MF(แบบไซต์ใหญ่) ซื้อมา700บาท เด๋วว่าจะไปซื้อแบบไซต์เล็ก ไว้ใช้กับโน็ตบุคอีกตัว อิอิ

Comment

logitech ครับดีมาก

Comment

ผมซื้อ รุ่น X6-73MD มาเมื่อ2เดือนก่อนสามร้อยเศษๆ มีปุ่มดับเบิ้ลคลิ๊กตำแหน่งเดียวกัน แต่ปุ่มข้างๆ ไม่มี
            มันเขียนว่า Glaser ง่ะนะ ไม่รู้มันต่างกับ laser ยังไง ใช้งานได้ดีใช้ได้ทีเดียว แต่รู้สึกว่าใช้ๆไป ปุ่มคลิ๊กซ้ายมันจะแข็งๆขึ้น กดไม่ค่อยลง

Comment

ใช้อยู่ครับเป็นX7ตัวใหญ่ ตอนแลกกะจะซื้อมาใช้แก้ขัดระหว่างรอซื้อCopperHeadเพราะผมเดินหาที่เซียร์ไม่มีของ
              เลยได้X7มาใช้แก้ขัดไปก่อน แต่ใช้แล้วโอเคเลยครับ ความเร็วความเม่นยำใช้ได้เลย แต่เสียตรงเรื่องน้ำหนักมันน้อยไปหน่อย ถ้าเป็นนักเล่นเกมส์แบบประหยัดคุ้มราคาผมว่าตัวนี้ใช้ดีครับ

Comment

สวยดีครับ ถ้ามีขายไกล้ๆจะเดินออกไปซื้อตอนนี้เลย

แล้วปุ่มข้างๆอ่ะครับ มันปรับไห้เป็นคีอื่นได้ไหม

เวลาเล่น ดอท เอ จะได้ตั้งไว้ไห้เป็นตัวเลข ไว้ไช้ item ง่ายๆ

ไครอยู่แถวนนทบุรี ไปพันทิพ ฝากซื้ออันนึงครับ

Comment

สวยดีครับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                    สวยดีครับ ถ้ามีขายไกล้ๆจะเดินออกไปซื้อตอนนี้เลย

แล้วปุ่มข้างๆอ่ะครับ มันปรับไห้เป็นคีอื่นได้ไหม

เวลาเล่น ดอท เอ จะได้ตั้งไว้ไห้เป็นตัวเลข ไว้ไช้ item ง่ายๆ

ไครอยู่แถวนนทบุรี ไปพันทิพ ฝากซื้ออันนึงครับ
                    ผมอยู่แถวพันธ์ทิพย์เดี๋ยวซื้อแล้วท่านมาเอาที่หน้าพันธ์ทิพย์ได้ไหม๊...แฮะ

Comment

-*-

Originally posted by bebebubu View Post
                      ผมอยู่แถวพันธ์ทิพย์เดี๋ยวซื้อแล้วท่านมาเอาที่หน้าพันธ์ทิพย์ได้ไหม๊...แฮะ
                      ผมไปไม่ได้อ่าครับท่านถึงจะฝากซื้อ

ต้องคนแถวนนทบุรีอ่ะครับ งามวง์วาน อ่ะพอได้

ตกลงราคาอันละเท่าไหร่หรอครับ

Comment

ปุ่มปรับได้งับ ถ้าลง driver กล่องมันว่ามางั้น ผมยังไม่ได้ลองนะงับ ^^"

ผมได้มาที่ 700 บาทอะงับ แต่ตามที่บอกละ ถามอีกร้านที่ว่า เค้าบอกลดพิเศษตอนนั้น 5XX มะรู้จิงแท้ยางไงมะได้เอาเพราะซื้อปายก่องแล้ว >.<"

ps แต่มีแวว ต้องซื้ออีกตัว ไว้ที่ บ. เปลี่ยนที่บ้านแล้วมาใช้ แบบเดิมที่ บ. มะได้เลยจิงๆ มะชินมือ >.<"

Comment

น่าสนใจแหะ

Comment

บอกแล้ว อย่าเผลอไปใช้เข้าเชียว เพราะใช้แล้วจะติดใจ หุหุ

Comment

http://www.a4tech.com/en/product2.as...03&MNO=X-750BF
                              มี2size กลาง ใหญ่
                              ไปดูราคามาแล้ว รุ่น ความเร็วDpi สี
                              590.- X-710MF 400-1000 ดำ
                              690.- X750F 600-2500 ดำ
                              790.- X750BF 600-2500 ลายงู
                              ร้านอยู่ชั้นขายอาหาร ด้านหน้าลิฟท์แก้วข้างร้านที่ขายแผ่นcd
                              เห็นมันยังแพงไปหน่อยไม่ได้ลดราคาเลยกลับมาตั้งหลักหาข้อมูลใหม่
                              (เห็นเดี๋ยวนี้พวกยี่ห้อMDเป็นLaser 150.-บาทเองร้านอยู่ด้านหลังร้านspeedชั้น2วางกองกับพื้น)
                              ไม่รู้ว่าX7รุ่นนี้คลิกลื้นไหม๊.........มีใครใช้บ้างช่วยบอกที......กลัวซื้อมาเสียเงินเปล่า
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X