Announcement

Collapse
No announcement yet.

XP Service Pack3 มาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XP Service Pack3 มาแล้ว

เหนว่าบู๊ทเร็วกว่า SP2 อิกอ่ะ
    ใครทราบมั่งครับ

จิงเหรอ

Comment

ไม่จิงอ่ะ ... ไม่จริงครับ
      ที่ออกมาเป็น RC1 และก็ไม่ได้มาจาก MS โดยตรง
      หาโหลดเอาตาม บิต ได้คร๊าบ
      Boot เร็วกว่าหรือไม่ ไม่รู้ ลองเล่นแล้วก็ยังไม่เจอปัญหา (เล่นไม่หนัก)

Comment

ตัวที่มันหลุดออกมา ก็ใช้งานดีครับ keyบางตัวที่เป็นtipที่ต้องเพิ่มเข้าไป หลายตัวมันก็มาด้วยเเล้ว เเค่ปรับค่า จบ

Comment

ส่วนมากที่เจอจะเป็นพวกที่เค้าตัดสิ่งที่ไม่จำเป็นบางอย่างออกเพราะงั้นคือ1สาเหตุที่ทำให้บูทเร็วขึ้ง(มั่ง)แต่ใช้ไปนานๆมันก็อาจจะช้าลง แต่ซอบแวร์ของแท้ก็จะคงความเร็วในการบูทไว้เท่าๆเดิม (น่าจะ)(ผิดพลาดประการได้ก็ขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ ติชมได้เรื่องซอบแวร์ไม่ค้อยเก่งอ่ะ ฮาทก็ได้นิดหน่อย)

Comment

เฮ้ย ยังก่อนโยม ยัง RC1 อยู่อย่าลองครับ...microsoft น่ากลัว

Comment

ใครใช้แล้วบอกต่อด้วยครับว่าเป็นไง ปล.ผมใช้ dark 6 อยู่ครับมีตัวไหนดีบอกด้วยครับ

Comment

เค้าเปิดให้ทดลองใช้ เเละตัวจริงคงช่วงปีใหม่ครับ

Comment

ไม่มีครับ ไม่มี ลอง click ขวา ดู ที่มายคอมอ่ะครับ ยังเป็น SP2 V2002 อยู่เลย พวกทำแผ่นมันมาทำเอาเองครับ
                  พวกนี้ฉลาด เอาแผ่นเดิมมา add-on เติมโน่น แต่งนี่แล้วมาปั๊มขาย ทำตั้งแต่ V1, V2 ,V3 ,V4, V5 ,Light edition ,Dark edition เนี่ย ผมว่าจะทำ " doorland อิดิชั่น "ไม่รู้จะขายได้ป่าว อิอิ

Comment

ที่รู้มา (อ่านจาก เคดิต ของ ผู้จัดทำ) Window Dark Edition ผู้ปรับแต่ง เขาทำแจก ให้โหลดไปใช้กันฟรีFree ตามเวปโหลดBit ต่างๆ แตมีพ่อค้าหัวใส เอาไปใส่แผ่นขาย จนเขาท้อแล้ว ทำ Dark Edition V6 สุดท้ายแล้ว จะหยุดทำ เวอร์ชั่นต่อไป

Comment

แผ่นโมเป็นส่วนมากครับ แต่ที่เห็นทำแล้วแจ๋วๆก็มี skz หละมั้งครับ แต่ผมว่า Original SP2 ดีที่ซู๊ดดด

Comment

microsoft ยังมะออกเยยนี่

Comment

sp3 มันรองรับ wind screen รึเปล่า

Comment

from http://n-blue.nblogz.net/
                            Attached Files

Comment

รอตัวไฟนอลออกXPจะกินแรมเพิ่มเท่าไหร่หว่า

Comment

Working...
                              X