Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tab ของ Firefox นี่ย้ายมาไว้ข้างล่างได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tab ของ Firefox นี่ย้ายมาไว้ข้างล่างได้ไหม

เรื่องของเรื่องคือปกติใช้ Avant และ Opera เป็นหลักในการท่องเว็บและ Tab ของสองโปรแกรมนี้มันจะอยู่ข้างล่างทำให้คุ้นเคยเวลาจะปิดแต่ละหน้า แต่เมื่อมาใช้ Firefox เพื่อสะดวกในการเข้าบางเว็บ Tab ของมันกลับอยู่ข้างบน เวลาจะปิดหน้าเว็บต้องงงสักอึดใจเพราะไม่คุ้นเคยแบบของเดิม ทีนี้อยากทำให้มันเหมือนสองโปรแกรมข้างต้น(คือ Avant และ Opera) อยากทราบว่าทำได้ไหม และทำอย่างไร?

เดาว่าไม่ได้ง่ะ....

Comment

เปร่าของผมทำไม มันอยู่บนละครับ.. ปรับให้มาอยู่ข้างล่างยังไงครับ.. แล้วว่าจะขอที่โหลด Avantด้วยนะครับ ตัวนี้ยังไม่เคยรู้จักเลยครับ..

ส่วนซาฟารี ก็อยู่บนนะครับ..
      Attached Files
      Last edited by hornetpc719; 3 Dec 2007, 13:16:22.

Comment

Tab ของ Firefox เอาลงล่างไม่ได้ แป่วววว...นึกว่าจะได้ซะอีก

สำหรับของ Opera วิธีเอาลงล่างก็ไปที่เมนู View >> Toolbars >> Customize >> Toolbars >> คลิกที่ตัวเลือก Tab bar แล้วดูช่อง Placement ข้างล่างเลือกเป็น Bottom >> OK

ส่วน Avant Browser ตัวล่าสุด ลองดูที่นี่้

http://www.avantbrowser.com/download.html

Comment

ทำได้เเน่นอนครับ ลีลาดีขนาดนี้ เรื่องเเเบบ69เนี่ยเล่นไม่ยาก

extensionยอดนิยมอีกล่ะครับ Tab Mix Plus
          Display>Tab Bar ปรับได้เลยครับจะเอาท่าไหน ใช้อุปกรณ์เสริมด้วยหรือเปล่า etc.

Comment

Originally posted by mrchosit View Post
            ทำได้เเน่นอนครับ ลีลาดีขนาดนี้ เรื่องเเเบบ69เนี่ยเล่นไม่ยาก

extensionยอดนิยมอีกล่ะครับ Tab Mix Plus
            Display>Tab Bar ปรับได้เลยครับจะเอาท่าไหน ใช้อุปกรณ์เสริมด้วยหรือเปล่า etc.
            แสดงว่าต้องมีตัวช่วย งั้น...เดี๋ยวลองไปหาดูก่อน

Comment

สำเร็จแล้ว Tab Mix Plus ช่วยได้จริงๆ

ขอบคุณคุณ mrchosit ที่ให้คำแนะนำดีๆ

Comment

ลองใช้...
                Attached Files

Comment

Web browser ตัวไหนที่ยังใช้ IE เป็น base
                  ผมว่าไม่ work เท่าไหร่

Comment

เเล้วจะลองหาต่อไปว่ามีเเบบเเนวตั้งหรือเปล่า

เบื่อเเล้วเเบบskyline เส้นขอบฟ้านะ เล่นรถก็มีเเต่ชื่อนี้ หาเเบบเเนวดิ่งอยู่ค้ำฟ้าเลยดีกว่า

Comment

Working...
                    X