Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายชื่อ บอร์ด Asrock ที่ใช้AM2+ ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รายชื่อ บอร์ด Asrock ที่ใช้AM2+ ได้

ชาว Alive NF6G รอดไป... แต่ดูรุ่นของBios ด้วยครับ อาจจะต้องอัพ
    เอามาจาก http://www.asrock.com/support/Phenom.asp ซ้ำอย่าว่ากันน้า
    Attached Files
    Last edited by Zepherous; 3 Dec 2007, 14:18:14.

เเปลว่า Alive NF6G ใส่ Phenom ได้ใช่มั้ยคับ

Comment

ใส่ได้ครับผม บอร์ด AM2 ทุกตัวตามหลักการใส่ AM2+ ได้ครับขึ้นกับว่าทางผู้ผลิต MB จะออกไบออสใหม่มารองรับหรือไม่
      ผมก็รอ Biostar เขาออกไบออสมารับเช่นกัน

Comment

ใส่ได้ครับ แต่คงไม่ได้ใช้ L3

Comment

ใช้ L3 ได้เช่นกันครับ แต่ใช้ HTT 3.0 ไม่ได้ ได้แค่ HTT 1.1
          อย่างไรก็ดี HTT link เยอะๆก็อาจจะไม่ได้ส่งผลเพิ่มความแรงแต่อย่างใดก็ได้นา

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
            ใช้ L3 ได้เช่นกันครับ แต่ใช้ HTT 3.0 ไม่ได้ ได้แค่ HTT 1.1
            อย่างไรก็ดี HTT link เยอะๆก็อาจจะไม่ได้ส่งผลเพิ่มความแรงแต่อย่างใดก็ได้นา
            ส่งนี่ครับ มันจะเพิ่มประสิทธิภาพขึ้นมานิดหน่อย วัดจากตอนที่ผม ลาก HTT 900 กับ 1200 ต่างกันชัดเจนที่ ความเร็วเท่ากัน

Comment

Working...
            X