Announcement

Collapse
No announcement yet.

GigaByte GA-945PL-S3P น่าใช้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GigaByte GA-945PL-S3P น่าใช้มั้ยครับ

เห็นราคา 2220 ถ้วนครับ เอามาใช้กับ E2160 ram 2GB Kingston
    กะจะลากไปซัก 2.7 (9 * 300) _จะได้มั้ยครับ
    ถเาเทียบกับ GigaByte GA-P31-DS3L _และ ASUS P5-LD2-X/1333 _ตัวไหนคุ้มที่สุดครับ

บอร์ด 3 ตัวนี้ต่างกันตรงไหนบ้างครับ
    ตัว 945 _s3 `กับ p5ld2-x1333 นี่คล๊อกดีมั้ยครับ จะถึง 2.7 หรือ 3.0 นี่มีโอกาสมั้ยครับ
    ถ้า P31 นี่ได้สูงสุด้ท่าไหร่ ล๊อกการ์ดจอที่ 100
    มีตัวไหนล๊อกการ์ดจอ ปรับไฟ ได้บ้าง
    ขอบคุณครับ

ผมลืมบอกไป ว่าผมจะลากในไบออสเลย ไม่ผ่านโปรแกรมใดๆทั้งสิ้น ใช้ไม่เป็น ละก็ ซิ้งค์เดิมๆนะครับ เอาแบบทนๆใช้ได้นานๆ

ถ้าเป็นไปได้ช่วยบอกสูตรการลากด้วยครับ ของทั้ง 3 ตัวเลยยิ่งดีนะครับ

ถามอีกนิดนะครับ บอร์ดทั้ง 3 ตัวนี่ PCI-Express วิ่งเต็ม 16 ใช้ไหมครับ

พี่ๆช่วยหน่อยนะครับ

Comment

ผมว่า P31 น่าจะอนาคตดีกว่า

Comment

ผมก็แนะนำเอา p31 ดีก่าครับ

Comment

แล้วตัว 945pl-s3 นี่ลากได้ถึง 300-333 ได้มั้ยครับ
          ถ้าได้แค่นี้ผมก็พอใจแล้ว

ขอสูตรด้วยนะครับทำอย่างไร ซิงค์เดิมๆ ละก็แรมคิงตันบ้านๆ

Comment

945pl-s3

ไม่ต้องพูดถึงเรื่องลากเลยครับ

บอร์ดมันลาก cpu ไม่ขึ้น asrock ยังลากไปไกลกว่าเลย

รหัส pl คือชิพที่ตัดนู้นตัดนี่นั่นแหละครับ

เอา P31 ดีกว่าถ้าไม่ยากผิดหวัง

Comment

Working...
            X