Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@@--- แก้งแมวน้ำช่วยด้วยยยย น้ำแตกแต่ไม่แยกทาง 555+ ---@@@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@@--- แก้งแมวน้ำช่วยด้วยยยย น้ำแตกแต่ไม่แยกทาง 555+ ---@@@

@@@--- แก้งแมวน้ำช่วยด้วยยยย น้ำแตกแต่ไม่แยกทาง 555+ ---@@@
    เนื่องจากผมทดลอง 2 ปั๊ม 2 ชุดหม้อน้ำ
    แต่ติดปัญหาที่หัวพิตติ้งทองเหลืองน้ำมันรั่วหยดแหมะๆเลย(รั่วล้นออกจากจุดที่วงไว้)

ใครรู้วิทธีสวมสายเข้ากับหัวตามรูปอย่างถูกต้องครับ
    บอกผมที......:

หรือมีหัวฟิติ้งชนิดอื่นแนะนำไหมครับ ขอดูรูปด้วยนะครับ

***ปล. สภาพภายในเคสในขณะนี้อาจเป็นรังหนู เนื่องจากอยู่ในขั้นการลองของเลยยังไม่ได้
    จัดระเบียบสังคม***

ง่ายสุดเปลี่ยนเป็นสาย ซิลิโคลน มันจะแน่นครับ สายเเข็งมันไม่ดูดครับ

Comment

หาตัวแบบ ในรูปน่าจะดีกว่าน่ะครับ
      Attached Files

Comment

มันไม่ได้ออกจากสาย มันออกจาก หัวฟิตติ้งครับ
        ขันอัดไป มันก้อรั่วอยู่ดี ผมว่ามันน่าจะมีโอริงนะครับ
        ไม่งั้นไม่น่าจะอยู่หรอก ตรงเทเปอร์อะครับ

Comment

Originally posted by apichate View Post
          ง่ายสุดเปลี่ยนเป็นสาย ซิลิโคลน มันจะแน่นครับ สายเเข็งมันไม่ดูดครับ
          เป็นสายสีเขียวของ Termaltake เดิม ครับ
          นิ่มมากครับ

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
            หาตัวแบบ ในรูปน่าจะดีกว่าน่ะครับ
            พรุ่งนี้จะลองขนไปเปลี่ยนดูครับ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
              เป็นสายสีเขียวของ Termaltake เดิม ครับ
              นิ่มมากครับ
              ถึงมันจะนิ่มแต่มันไม่ดูดอะครับ ใช้ไปสักพักมันจะเเข็งครับ

Comment

Originally posted by Boyler View Post
                มันไม่ได้ออกจากสาย มันออกจาก หัวฟิตติ้งครับ
                ขันอัดไป มันก้อรั่วอยู่ดี ผมว่ามันน่าจะมีโอริงนะครับ
                ไม่งั้นไม่น่าจะอยู่หรอก ตรงเทเปอร์อะครับ
                ผมกว่าว่างั้นครับ
                แต่ว่าหาโอริ่งขนาดรองได้พอดียากจังครับ

Comment

Originally posted by apichate View Post
                  ถึงมันจะนิ่มแต่มันไม่ดูดอะครับ ใช้ไปสักพักมันจะเเข็งครับ
                  ครับ
                  เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนหัวก่อน ถ้าไม่หายจะเอาสายเปลี่ยนครับ

Comment

ที่หัวฟิติ้งไม่ลูกยางหรือครับ ลองตัดหนังยางรัดถุงไปครอบตรงช่องในหัวฟิติ้ง

Comment

ผมใช้แบบ 4 หุน ทั้งระบบ

ปั้มตู้ปลา 2100 ลิตร

เสียบกับฟิลติงตามรูป ไม่ต้องรัดอะไรไม่มี น้ำซึมเลยครับ

เปลี่ยนมาเล่น 4 หุนดีกว่าท่าน ไม่อั้น น้ำ

สายยางก้อ 4 หุน แบบบาง โลตัสขาย 15 เมตร 189

หัวฟิลติ่ง 30 บาทต่อหัว

โอริ่ง 10 อัน 20 บาท

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
                        ผมใช้แบบ 4 หุน ทั้งระบบ

ปั้มตู้ปลา 2100 ลิตร

เสียบกับฟิลติงตามรูป ไม่ต้องรัดอะไรไม่มี น้ำซึมเลยครับ

เปลี่ยนมาเล่น 4 หุนดีกว่าท่าน ไม่อั้น น้ำ

สายยางก้อ 4 หุน แบบบาง โลตัสขาย 15 เมตร 189

หัวฟิลติ่ง 30 บาทต่อหัว

โอริ่ง 10 อัน 20 บาท
                        แบบนี้ประหยัดดีครับ น่าสนครับ สวยด้วยครับ

Comment

ปั้มตู้ปลา ที่อมรเอามาขายยี่ห้อ JAD

2100 ลิตร 415 บาท

3000 ลิตร 700 กว่าบาท

ผมใช้ 2100 น้ำยังกะน้ำตก

ถ้าใครอยากลอง แล้วไปสอยมา PMมาหาผมวีธีทำให้เงียบได้น่ะครับ อิอิ ตอนนี้ เงียบกริบมากๆ

Comment

ปั้มตู้ปลา ที่อมรเอามาขายยี่ห้อ JAD

2100 ลิตร 415 บาท

3000 ลิตร 700 กว่าบาท

ผมใช้ 2100 น้ำยังกะน้ำตก

ถ้าใครอยากลอง แล้วไปสอยมา PMมาหาผมวีธีทำให้เงียบได้น่ะครับ อิอิ ตอนนี้ เงียบกริบมากๆ
                            ขอดูหน้าตาปั้มตัวที่ว่าหนอ่ยได้มั้ยท่าน ชักจะเริ่มสนใจและ

ของผมไหลยังกะเยี่ยวแมว 400L/Hr

Comment

รูปไม่ค่อย ชัด น่ะท่าน

อยู๋ในถังน้ำ ขนาดใหญ่ควร ยัดลงเศสยาก

Comment

Working...
                              X