Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องประกันหน่อยคับ คือเครื่องผมประกันหมดแล้วต่อประกันได้อีกมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องประกันหน่อยคับ คือเครื่องผมประกันหมดแล้วต่อประกันได้อีกมั้ยคับ

คือตอนนี้เครื่องผม HP dv2016TU หมดประกันเรียบร้อยเมื่อ 30/10/05 แต่ก่อนจะหมดประกัน
    ผมได้ไปเปลี่ยนจอที่ศูนย์มา 2 รอบ แล้วก้อใช้งานได้ปกติ แต่พอมาเมื่อคืนวันเสาร์
    อยู่ดี ๆ เครื่องก้อมีอาการคือ กดปุ่ม power แล้วไฟเข้า แต่หน้าจอนิ่งสนิทเป็นสีดำ
    เหมือนว่าเครื่องไม่ทำงานน่ะคับ ลองถอดแบตก้อแล้วใส่แบตก้อยังไม่หาย วันรุ่งขึ้น
    เลยไปที่พันทิพย์ถามช่างดู ช่างบอกให้ส่งศูนย์ดีกว่า เพราะเป็นที่ตัว ชิพ VGA เพราะ
    ถ้าซ่อมไปเดี๋ยวก้อเสียอีกแนะนำให้เปลี่ยนบอร์ด แต่ติดที่ประกันผมหมดแล้วเกรงว่าค่าซ่อม
    จะไม่คุ้มกัน เลยลองมาถามว่า ถ้าผมจะต่อประกันแล้วเอาเครื่องไปซ่อมนี่จะทำได้มั้ยคับมีใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างมั้ยคับ รบกวนด้วยนะคับขอบบคุณมากคับ

ไม่น่าจะได้แล้วหละเพราะว่าคุณไม่ได้ให้เจ้าหน้าที่ ของทางบริษัทเปิด เท่ากับว่าประกันมันหมดไปแล้วหละ บ๊ายบาย

Comment

Originally posted by artonline View Post
      ไม่น่าจะได้แล้วหละเพราะว่าคุณไม่ได้ให้เจ้าหน้าที่ ของทางบริษัทเปิด เท่ากับว่าประกันมันหมดไปแล้วหละ บ๊ายบาย
      คือตอนนี้ประกันมันหมดแล้วน่ะคับ แต่จะต่อประกันเพิ่มทีหลังน่ะคับ

Comment

ปกติถ้าจะต่อประกัน จะต้องต่อก่อนที่ประกันจะหมดครับ ถ้าหมดแล้วจะต่อเพิ่มคงไม่ได้ครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ วันนี้โทรไปที่ศูนย์มาแล้วบอกว่าต้องต่อก่อนหมด 90 วัน
          ขอบคุณทุกท่านมากคับ ว่าแต่เปลี่ยนบอร์ดนี่ประมาณเท่าไหร่คับเนี่ย

Comment

Working...
          X