Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเกมส์ที่เหมือน font mission ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเกมส์ที่เหมือน font mission ทีครับ

ผมอยากเล่น เกมส์ แนว font misison อะครับแบบว่า วางแผนแล้วก็เป็นหุ่นยนต์ภาพสวยๆช่วยแนะนำให้หน่อยครับอยาก เล่นมากเลยครับ

ของไทยก็มี NITE ครับ

ของ PC เก่าหน่อย แต่ผมว่าเน้นการวางแผนเกี่ยวกับหุ่นยนต์ที่สุดแล้วคือ Mech Commander ครับ

ลองดูที่นี่เผื่อจะชอบ

http://www.vagabondteam.com/modules....owpage&pid=216

Comment

Font mission 2 ครับ (อย่าโกรธเค้าน้า)

Comment

Front mission 3 เหมือนกว่าครับ ขอบอก
        เล่นบนคอมก็เนียนมากมาย

Comment

แล้ว font mission 3 มี เวอชั่น pc ด้วยเหรอครับ

Comment

Originally posted by u4313190 View Post
            ของไทยก็มี NITE ครับ

ของ PC เก่าหน่อย แต่ผมว่าเน้นการวางแผนเกี่ยวกับหุ่นยนต์ที่สุดแล้วคือ Mech Commander ครับ

ลองดูที่นี่เผื่อจะชอบ

http://www.vagabondteam.com/modules....owpage&pid=216
            เกมนี้เท่าที่ดู มันเหมือน ra เลยปะชอบแนว font mission อะครับ แบบว่า สั่งการอย่างเดียวไม่ต้องบังคับอะงับ

Comment

พวก gumdam ไง
              super robot อะ ลองหาล่นดูดิครับ

Comment

Originally posted by Nigels View Post
                เกมนี้เท่าที่ดู มันเหมือน ra เลยปะชอบแนว font mission อะครับ แบบว่า สั่งการอย่างเดียวไม่ต้องบังคับอะงับ
                MC มันต่างกับ RA นะ เพราะมันไม่มีเก็บทรัพยากร

แต่ที่ MC มันเหมือน RA ตรงที่มันก็เป็น RTS และจริงครับ MC มันเน้น micro-management สูงเอาการ เพราะถ้าเราไม่ไวพอในการควบคุมสั่งการด้วยเมาส์หรือ shortcut ด้วย keyboard หุ่นอาจตายยกกลุ่ม บางทีก็อาศัยดวงช่วยด้วย

แต่มันก็เป็นเกมวางแผนหุ่นยนต์ที่สนุกและค่อนข้างหายากบน PC นะ

ถ้าชอบวางแผน TBS แล้วเป็นเกม PC เองและเกี่ยวกับหุ่นยนต์ มีน้อยมากครับ ยิ่งที่ใกล้เคียง Front Mission แทบจะไม่มีเลย

ยกเว้นเอาเกมฝั่งคอนโซลมาเล่นผ่าน emulator ล่ะมีให้เลือกเพียบเลยครับ

ปล. หรือจะลองหา Demo ของ NITE เกมไทยของ CyberPlanet มาลองก็ได้

ปล. 2 Front Mission ไม่มีลง PC ครับ เค้าเล่นผ่าน emulator กัน

Comment

Working...
                X