Announcement

Collapse
No announcement yet.

6800GS VS 7600GT AGP รบกวนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6800GS VS 7600GT AGP รบกวนหน่อยครับ

อยากทราบว่าการ์ดทั้ง 2 รุ่นนี้ ความแรงต่างกันมากมั้ยครับสำหรับการเล่นเกม ส่วนมากเล่นเกมออนไลน์ซะส่วนใหญ่ แล้วก็ NFS
    แล้วก็รบกวนช่วยแนะนำยี่ห้อที่ดีที่สุดของการ์ดทั้ง 2 รุ่นทีครับไม่รู้จะเล่นตัวไหนตัดสินใจไม่ได้

ตอนแรกกะจะซื้อ 7600gt แต่เห็นมันต่างกะ spark 6800gs แค่คอร์กับเม็มไม่มาก เลยเลือกไม่ถูก
    แล้วก็ ทั้ง 2 รุ่นนี้มีแบบ 256bit รึปล่าวครับ

รบกวนด้วยครับ

7600GT เป็น 128 Bit ครับ

Comment

GeForce 7600GT 256MB. Core 560 MHz.Mem 1400 MHz. 8X 256 MB. DDR3/ 256 bit ไปดูในเว็ปของ XFX มาแสดงว่าสเป็คผิดน่ะสิครับเนี่ย งั้นก็ต่างแค่ core กับ mem เองแฮะ
      ของพี่ปาร์ก6800gs
      core 450 mem 1200 ไม่รู้ต่างกันเยอะรึปล่าวถ้าไม่เยอะมาก 6800gs ถ้าจะดีกว่า พอดีช่วงนี้เล่นเกม oneline ซะส่วนใหญ่น่ะครับ อย่าง Granado Espada นี่ถ้าปรับ Full หมดตอน Faction war นี่จะไหวมั้ยครับถ้าเทียบกับ 7600gt

Comment

7600GT ครับ

Comment

ความแรงต่างกันนิดหน่อย พอรู้สึกนิดๆ

แต่ราคาต่างกันพอควร

Comment

เล่นตัวที่ถูกกว่าซิครับ

Comment

ผมก็ว่างั้นแหละครับ ถ้า 7600gt ของ xfx ไม่ใช่ 256bit แบบในสเป็ค 6800gs ถ้าจะดีกว่าถูกและแรง
              ว่าแต่ 6800gs Winfast กับ Spark ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ยังไม่เห็น spec ของ winfast เลย

Comment

6800GS สวยกว่าครับ อิอิ

Comment

ตกลงฟันธงเอา Spark ล่ะครับไว้ไปเปิดท่อเอาท่าจะแรงขึ้นไม่น้อย -3-

Comment

ขอต่ออีกนึดครับแหะๆ ตัว 7600gt นี่เปิดท่อเพิ่มได้ป่าวครับ

Comment

Spark 6800GS เป็น 128Bit และ เปิดท่อไม่ได้นะครับ

แต่มันจะมีล๊อตแรกที่เป็น 256Bit ถ้าหาได้ ก็โชคดีมาก

รับรอง ว่าแรงกว่า 7600GT แน่ๆ

Comment

ตอนนี้ยังมี
                        หลงเหลืออยู่รึปล่าวอ่ะครับแบบ 256 มาในกล่อง 128 แต่เป็น 256 ป่ะครับ

Comment

ยากอะคับ ผมว่าไม่ผลิตอีกแล้วด้วยซ้ำไป256

Comment

ตอนนี้ไม่มีแล้ว 6800GS 256bit อะ พี่ผมเคยเดินส่องๆดูเม็ด Ram นานมาแล้วที่ซื้อมาพี่เค้าได้ 256bit ไปซะงั้นโคตรดีเลย - -*

Comment

อีกเรื่องคือ 6800gs นี่เปิดท่อได้หมดรึปล่าวครับ หรือเฉพาะ 256bit
                              หรือว่าเปิดได้หมดแต่แล้วแต่ดวงกัน

Comment

Working...
                              X