Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัย(อีกแล้ว) เกี่ยวกับการต่อ 2 จอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัย(อีกแล้ว) เกี่ยวกับการต่อ 2 จอ

ตอนนี้ผมมีจอ 19 นิ้วSamsung 932B Plug ถ้าผมซื้อจอ 22 นิ้ว วายสกรีน มาต่อพ่วงกับการ์ดจอ 8800 GT ตัวเดียวกันได้ไหมครับ

... ถ้าได้ มันจะแยกกันใช้งานไหมครับ แบบ จอนึงทำงานอย่าง อีกจอ เล่นเกมส์ แบบนี้เป็นต้น ... ถ้าได้ ผมจะได้ซื้อ 22 นิ้วมาอีกตัว (ถ้าคอมผมเครื่องใหม่ประกอบเสร็จนะ)

มันต่อได้ครับแต่วิธีเซ็ทหน้าจอจะใช้แบบ expand คือยืดหน้าวินโดว์ออกมา
    เวลาใช้งานแต่ละโปรแกรมก็จะมีหน้าต่างเล็กๆเราก็เลื่อนไปใช้ในหน้าจอที่ว่างๆครับ
    เวลาเล่นเกมมันมักจะใชจอที่1เป็นจอหลักส่วนจอที่เหลือเราสามารถดูโปรแกรมอื่นได้พร้อมเล่นเกมเลยครับ

Comment

......แล้วขนาดจอ ไม่เท่ากัน ไม่มีปัญหา ใช่ไหมครับ แบบนึงเป็นวาย (22 นิ้ว)อีกแบบ 4 เหลี่ยมธรรมดา (19 นิ้ว) .... ถ้าได้จะได้ลองกับเครื่องนี้ดู เพราะมี 17 นิ้ว อีกตัว ต่อกะ 8600 GTS ฮิฮิ กะลองหลายครั้งแล้วแต่กลัว มีปัญหาเลยไปหล้าเสียบ
      .........อ่ะถามต่อเลย ตอนนี้ผมใช้ P4 3.2 Ram 2G การ์ดจอ 8600 GTS จะใช้ 2 จอได้ไหมครับ 19 กะ 17 นิ้ว 4 เหลี่ยม แต่ 17 ปลั๊กเป็น ธรรมดา 19 เป็น DVi

Comment

ขึ้นอยู่กับ VGA เองว่ามีช่องให้เสียบจอแบบไหนบ้าง เสียบได้แล้วไปเซ็ต ให้ใช้พร้อมกัน 2 จอ แยกกันเซ็ตความละเอียดแต่ละจอได้

Comment

ใช้program Nvidia แล้วคลิกขวากลางจอแล้วเลือกตั้งค่าเอา
          ทำงาน เล่นเกมส์ได้ ลากไปไว้อีกจอ

Comment

Working...
          X