Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวไรท์ s41 มันโง่กับแผ่นO'hayoแต่ไม่เป็นกับVERBATIM ใครเป็นบ้างมาคุย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวไรท์ s41 มันโง่กับแผ่นO'hayoแต่ไม่เป็นกับVERBATIM ใครเป็นบ้างมาคุย

ตัวไรท์s41มันโง่กับแผ่นOHAYOแต่ไม่เป็นกับVERBATIM ใครเป็นบ้างมาคุย?

ผมซื้อแผ่นมา2อย่างคือ O'hayo DVD-R 8X ราคา360บาท/50แผ่น ตกแผ่นละ7.2บาทเอาไว้ไรท์ไฟล์เกมและโปรแกรมไรนิดหน่อยที่ไม่สำคัญมาก

อีกอันคือ
    Verbatim DVD-R 8X ราคา595/50แผ่นตกแผ่นละ 11.9 บาท เอาไว้ไรท์ไฟล์สำคัญๆ

ปรากฎว่าเอาไปไรท์ในs41 แผ่นO'hayo DVD-R 8X 8แผ่น เสียทั้ง8แผ่น ลองทดสอบทั้งไฟล์หนังไฟล์เพลง ไฟล์เกม ทั้งไฟล์อิมเมจไม่อิมเมจ **ทั้งไฟล์ที่ไรท์จากVerbatim DVD-R 8X ได้**
    แค่ลองเอาใส่มันบูทแผ่นเสียงดัง+นานมากกว่าจะเริ่มเบินได้ ในขณะที่ท์จากVerbatim DVD-R 8X ไม่เป้น แป็บเดียวก็อ่านได้ ลองเอาไฟล์ที่ไรท์มาจากเครื่อง`LGH-55L(เครื่องนี้ของคอมตั้งโต๊ะสามารถไรท์O'hayo DVD-R 8X ได้ไม่มีปัญหา) มาก้อ่านได้แต่นานมากๆๆๆๆๆๆกว่าจะอ่านได้ แบบเต่าเรียกพี่ แต่Verbatim DVD-R 8X ที่ไรท์มาจากเครื่อง`LGH-55L อ่านได้เร็ว

**************ยังงี้ผิดปกติไหมผมจะเอาไปเคลมได้ไหมคับเพราะแผ่น O'hayo DVD-R 8X คะแนนสแกนแผ่นค่อนข้างดีนี่คับ แต่งงว่าไรทืเสียตั้ง8แผ่น****

ป.ล. ผมมีปิ้นโก้อีกเดี๋ยวว่างๆจะลองและรายงานผลว่าเป็นไหม

ผมใช้นีโร7ในการไรท์นะคับพอดีลืมบอกไป

Comment

ผมจับหย่อนprinco หมดครับ ถูกดี เสียนิดหน่อยช่างมัน

nero 8 เผาworkกว่าครับ nero7ผมเอาไว้ใช้เครื่องไรท์รุ่นเก่าๆ workกว่า

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=124029

ตามนี้เลยท่าน รวมตัวไปร้องเรียนไหม ใครซื้อ S41 แล้ว Write ได้ทุกยี่ห้อรบกวนบอกหน่อยนะครับ ถือเป็นวิทยาทานเด้อ

Comment

ร้องเรียนไงรบกวนบอกด้วย

Comment

ร้องเรียนก็ไปเคลมไงคับ อิอิ แบบนี้ต้องเคลมมม แต่ไม่รู้จะเป็นที่แผ่นหรือเปล่า ไปซื้อ Verbatim มาลองก่อน

Comment

ลองแล้วไงมารายงานผมด้วยนะคับ

ป.ล. ขอบคุณคับ

Comment

DVD ผมเคยไร้ท์แต่ Verbatim กะ Sony ไม่เคยไร้ท์เสียเลย
                ส่วน CD นี่ไร้ท์แต่ Princo จำไม่ได้ว่าเคยเสียหรือเปล่า
                ใช้ Nero6 ไร้ท์นะ ใช้ง่ายดี

Comment

ลองอัพ Firmware ดูยังครับ เพื่อจะSupport แผ่นมากขึ้น

Comment

มี Firmware ด้วยเหรอ ครับ ขอ Link หน่อยสิครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                      ลองอัพ Firmware ดูยังครับ เพื่อจะSupport แผ่นมากขึ้น
                      ขอด้วยคนคับ

Comment

ตัวไรท์มันยี่ห้ออะไรอะไรละครับ ลองเปิด Nero Info Tool ดูครับ จะได้รู้ทั้งยี่ห้อและ firmware version ด้วย
                        หากทราบแล้วจะได้ช่วยหาให้

Comment

ของผมก็เป็น กับยี่ห้อ princo

Comment

Comment

ที่ในNeroเช็คมันบอกว่าไรท์ได้ แต่พอเจอบางยี้ห้อจริงๆก็ไรท์ไม่ออกครับ ผมเคยเจอกะแผ่นของNashureหรืออะไรสักอย่างนี่หล่ะ ซื้อมาจากมหาลัย(10แผ่นรวด) เอาโน๊ตบุคไรท์ไม่ได้สักแผ่น เอาเอาPC DVD-RW Samsungไรท์ได้

Comment

Working...
                              X