Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง HDD

คือเพื่อนผมมันใช้ notebook เล่นเกม โหลดเกม โปรแกรมอะครับ

มันจะโหลดมาใส่ไว้ใน HDD ตัวนอกครับ (มันซื้อมาอีกตัวน่ะ) ต่อโดยเสียบทางช่อง usb อะคับ

พอผมรุ้ว่ามันมี ผมก็ยืมมันมา เพื่อจะเอามาลงเกม

เครื่องผมเปน PC นะ พอเอามาเสียบกับเครื่องผม ไฟมันติดนะ แต่มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นนอกจากนี้เลย

เหมือนมันไม่เหนอะไรเลยอะครับ ไปดูใน device manager ก้ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ไม่รู้เปนที่อะไรอะคับ มันเข้ากันไม่ได้หรือปล่าว - - แบบว่าเปนของ nb เลยใช้กับ pc ไม่ได้

ที่ HDD มันมีเขียนว่า หมายถึงว่าที่ตัว HDD นะครับ เขียนว่า unisbox กับ serial sata
    ไม่รุ้มันจะช่วยอะไรได้หรือปล่าวน่ะ

ส่วน เครื่องผมเปน vista 32bit
    m/b asrock alivenf6g-vsta อะครับ

แนะนำด้วยนะครับ

ช่วยทีเด้อ

Comment

ไปลองโหลดไดรฟเวอร์ของBOX HDD มาจากเน็ตดิ

Comment

จาลองดูนะ

ไม่เหนจามีเลยนะ ไดรเวออะ - -
        Last edited by karnnd; 4 Dec 2007, 11:30:46.

Comment

ยู้ฮู

Comment

ฮาโหลๆ

Comment

แกะ BOX เอา HDD เสียบโดยตรงเลย ครับ
              ได้ชัว

Comment

หน้าๆหลังๆ

เอา hdd เสียบที่พอร์ท usb ด้านหน้าใช่ไหม?

ถ้าใช่ ลองเอาไปเสียบที่พอร์ท usb ด้านหลังดูนะครับ ( หน้าไฟเลี้ยงไม่พอ ไฟหลังต่อจากบอร์ด)

ถ้าไม่ได้ ก็ลองทำตามข้างบนดู

Comment

เสียบสาย2หัวเลย+เสียบหลังเคสโดยตรง
                  เพราะไฟเลี้ยนงหน้าเคสมันไม่พอ

Comment

อ่อคับ เด่วจาลองคับ

ขอบคุนค๊าบ

Comment

Working...
                    X