Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD 19" จะเอา LCDธรรมดา หรือ ไวลสกีนดีฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD 19" จะเอา LCDธรรมดา หรือ ไวลสกีนดีฮะ

คือว่ากำลังจะซื้อจอ ขนาด 19 นิ้ว LCD มาเล่นเกมส์ที่มีการประมวณภาพสูง ๆ พี่ ๆ คิดว่าจอแบบ ไวล์สกีน กับแบบ LCD ธรรมดาอันไหนจะเหมาะกับเกมส์
    ในปัจจุบันมากกว่ากันฮะ เพราะว่าปัจจุบันผมเองก้ยังไม่รู้ว่ามีเกมส์มากน้อยแค่ไหนที่รองรับกับจอแบบไวล์สกีน ผมเองก้กลัวจะมีปัญหาแบบที่เพื่อน ๆ ที่โดนกันอะฮะคือภาพมันจาเบลอ หรื่อยื่ด ถ้าปรับแบบไวล์สกีน และความเร็วในการเปลียนภาพ 2ms พี่ ๆ ว่ามัน O รึเปล่าฮะ และความละเอียดแสดงสัก 3000:1 พี่ ๆ คิดว่ายังงัย

ยังงัยพี่ ๆ ก้ช่วย ๆ กันตอบทีนะฮะ..

Viewsonic WS ของเมกา แต่ทำในจีน ประกัน Synnex อีกต่างหาก 5-6 พันบาทไม่แพงเกินไป

Comment

Wide Screen ไปเลยครับ พื้นที่ใช้สอยบนหน้าจอจะมากกว่าครับ

Comment

งบผมมีตอนนี้ 6000-7000 ตอนนี้ผมดูLG อยู่อะฮะพี่ รุ่น 19 นิ้ว ค่าอะไรสักอย่างเนี้ยอะฮะมันรงดี 3000:1
        และค่าการเปลียนภาพ 2 ms พี่ ๆ ว่าไงฮะ

Comment

ก็ดีครับ ลองดูหลายๆ รุ่น แนะนำเล่น Wide Screen

Comment

ถ้าเอาไปเน้นเล่นเกมส์จริงๆจังๆ ผมจะเอาแบบธรรมดาคับ อิอิ

Comment

แล้วแต่ชอบคับ^^"

Comment

wide screen ก็น่าสนใจนะครับ ถ้าเล่นเกมส์หรือดูหนังฟังเพลงเป็นหลัก ได้อรรถรส

Comment

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ พิมพ์งาน ฟังเพลง เล่นเน็ต 19'' ธรรมดาก็พอ

ถ้าเน้นดูหนัง โดยเฉพาะ DVD ก็แนะนำ Widescreen อย่างเดียวเลยครับ

Comment

Working...
                  X