Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามอาการการ์ด AGP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามอาการการ์ด AGP

คือว่าผมใช้ GF7300 GT ตอนบูทเครื่องก็ปกติดี พอเข้าหน้าจอวินโดว์เสร็จแล้ว สักประมาณ 1 นาที หน้าจอก็เป็นสีฟ้า เม็ดสีแตกเป็นเหลี่ยมๆ เหมือนตอนที่ TV. ไม่มีสัญญาณ แต่ถ้าหากว่าถอดไฟเลี้ยงการ์ดออกมันก็ปกติดี ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้จะเป็นที่ การ์ดหรือ ไฟจากเพาว์เวอร์ซัพพลายครับ... ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไฟอาจจะไม่พอ หรือ ไดร์เวอร์ VGA มีปัญหา
    VGA และแรมด้วย ลอง ขัดๆ ถูๆ ตรงขาทองแดงด้วย นะ

Comment

เคยทำนะ ต้องถามว่าเมนบอร์ดรุ่นไหนแรมเป็นDual หรือเป่า เพราะเจอมีปัญหาที่บอร์ด ถอดแรมคนละบัตออก แล้วปกติดีทุกอย่าง ปล. สำหรับบอรดเก่าๆ

Comment

การ์ดจอเพิ่งจะซื้อมาได้ 1 อาทิตย์ เมนบอร์ด จิกาไบท์ 1000G ใช้แรม Dual แรม 256x2 ออ..เพาว์เวอร์ใช้ 350 W เป็นของเก่าครับ

Comment

Working...
        X