Announcement

Collapse
No announcement yet.

17"(WXGA+) wide Color Shine LCD ความหมาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 17"(WXGA+) wide Color Shine LCD ความหมาย

17"(WXGA+) wide Color Shine LCD ความหมายว่าอะไรครับ เป็นแบบไหนช่วยหน่อย

เงียบ

Comment

WXGA+ ก็จอ 17" แบบกว้าง(Wide Screen)
      ColorShine ก็เป็นชื่อที่ ASUS ใช้เรียกจอLCDแบบเงาๆ (Grossy) หรือที่เรียกกันติดปากว่าจอกระจก ยี่ห้ออื่นก็เรียกต่างกันไปเช่น ClystalBrite(เอเซอร์),SuperFine(ฟูจิตซึ),Clear Bright(โซนี่ไวโอ้),Vibrant View(เลโนโว) ฯลฯ

Comment

WXGA+ หมายถึง จอนี้มีความละเอียด 1440*900 ครับ

ยกตัวอย่างเพิ่ม เผื่อไปเห็นรุ่นอื่นจะมีตั้งแต่ WXGA = 1280*800
        WXGA+ = 1440*900
        WSXGA+ = 1680*1050
        WUXGA = 1920*1200

color shine มันก็คือจอกระจกนั่นแหละ แล้วแต่ยี่ห้อไหนจะเรียก ตาม คห. บนครับ

Comment

เก็บข้อมูล ๆ ๆ ขอบคุณนะครับ ได้ความรู้ใหม่อีกแล้ว

Comment

-ขอบคุณทุกท่านครับ-

Comment

Working...
            X