Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงให้หน่อยครับ เข้ามาอ่านกันหน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงให้หน่อยครับ เข้ามาอ่านกันหน่อยนะ

ผมเอาไว้ "ฟังเพลง" กับ "ดูหนัง" ครับ

ไม่รู้ว่าจะเอาเป็น 2.1 หรือ 5.1 ดีครับ **แก้ไข ขอเป็น2.1นะครับ ที่ไม่พอวาง5.1ครับ

มีงบไม่เกินหมื่น แต่อยากได้ประมาณ 6000 (+1000)

ห้องผมประมาณ5*3เมตร

แนะนำหน่อยครับ เคยใช้ได้ลำโพงทีวี

อยากลองเปลี่ยนมาใช้ลำโพงแยกบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ลืมอีกอย่างครับ เอาแบบต่อผ่านคอมนะครับ

แต่การ์ดเสียงของผมมันออนบอร์ดนะครับ

ต้องเปลี่ยนไหมหรือใช้ได้ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by BESTTHAILAND; 4 Dec 2007, 17:14:01.

MICROLAB X3 4800 บาท
    LEONA G9 EXCITE ลำโพงบ้าน ต่อคอมได้ 5990 บาท
    Edifier M3350 4990 บาท

5.1 หายาก

หาซื้อ AUDIGY2ZS สักตัวจะแจ่มมากเลย

Comment

ไปเดินลองฟังดูครับ
      แนะนำอย่างไรก็ไม่สู้ลองเอง (^-^)
      ----------------------------------------
      - Sonicgear Thunderbird II(ตัวซับใหญ่กือบเท่าเคส)

Comment

แนะนำหน่อยน้า เป็นทางเลือกให้ผมหน่อยนะ

Comment

Orbit ครับ 3300 บาท

Comment

อยากได้เป็น 2.1 ครับ ดูท่าห้องผมมันคงไม่มีที่วาง5.1แน่ๆเลย

Comment

Creative i-Trigue 3400 = 3,490
              Orbit Phonon 701 = 3,690
              JBL SPOT = 4,419

3 รุ่นนี้ อันไหนดีครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=125623

ลองดูเผื่อจะชอบครับ

Comment

MX-5021 ในเว็บในเว็บธานี7800 ในบอร์ดบอก5500 สรุปมันเท่าไรแน่ครับ

Comment

Originally posted by BESTTHAILAND View Post
                    MX-5021 ในเว็บในเว็บธานี7800 ในบอร์ดบอก5500 สรุปมันเท่าไรแน่ครับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=123383

ตามนี้โทรไปถามดูนะครับ

Comment

Originally posted by BESTTHAILAND View Post
                      5500 ครับท่านผมไปถามราคาที่ 1000 ทิพย์มาแล้วน่ะ ว่าแต่ไม่สน X3 5.1Ch ของผมสักหน่อยเหรอครับท่าน

Comment

Originally posted by tor25230 View Post
                        5500 ครับท่านผมไปถามราคาที่ 1000 ทิพย์มาแล้วน่ะ ว่าแต่ไม่สน X3 5.1Ch ของผมสักหน่อยเหรอครับท่าน
                        สนครับ แต่ห้องมันเล็กถ้าเอา5.1ไปวางสายคงรุงรังแน่เลย

Comment

สนครับ แต่ห้องมันเล็กถ้าเอา5.1ไปวางสายคงรุงรังแน่เลย
                          อยากได้ อารม ต้องแลก ครับ

Comment

มันต่างกันเยอะไหมครับ คุณ natchan

Comment

Creative i-Trigue 3400 = 3,490
                              Orbit Phonon 701 = 3,690
                              JBL SPOT = 4,419

3 รุ่นนี้ อันไหนดีครับ
                              ดูๆแล้ว ท่าจะชอบดูหนังมากกว่าฟังเพลง

- ถ้าให้เลือกจาก 3 ตัวนี้เป็นผม เอา Orbit Phonon 701 ครับ ดูหนังมันกว่าเยอะ ถ้างบเพิ่มก็ ค่อยว่ากัน

- ถ้าชอบดูหนัง 5.1 ดูมันกว่าเยอะนะครับ เฟี้ยว ฟ้าวดี

Comment

Working...
                              X