Announcement

Collapse
No announcement yet.

p4 1.8 ไม่อัดไฟซิ้งเดิมไปได้มากกว่านี้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p4 1.8 ไม่อัดไฟซิ้งเดิมไปได้มากกว่านี้มั้ยครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=277247
    ตามลิ้งครับ
    ถ้าปรับ cl ของแรม หรือค่าอื่นๆจะได้มากกว่านี้มั้ยครับ
    ตอนนี้แรมวิ่ง290 Hz ครับเกินจาก266มาละ ที่ตรงนี้เทส ออโตสผ่าน nfs ผ่าน(หุหุ)

ไม่ทราบมันจะไกลได้กว่านี้มั้ยครับ

หากเรื่องความร้อนยังไม่น่าห่วงก็ลุยต่อโล้ด

Comment

ที่ติดตอนนี้คือ ดันบัสไป 145 แบบแรมตามไปด้วยครับ
      ออโต้สไม่ผ่าน พอทดกลับไปให้มันวิ่ง 1ต่อ1 ก็ไม่ได้ครับมันจะเป็น 220กว่าๆตลอด ออโตสเน่าเหมือนกัน
      ความร้อนยังนานๆแตะ 60ตอนออโตสครับ
      เลยอยากรู้ว่าถ้าไปยุ่งกับ cl จะพอมีทางมั้ยครับ

Comment

งั้นลองให้มันวิ่งซัก 3-3-3-8 ดูง่ะ
        บอร์ดท่านปรับได้ป่ะ

Comment

ได้ครับพอดี อ่านวิธีของบอร์ด Giga แล้วบังเอิญมือเถรไปลองกะบอร์ดเก่าๆอย่างเราบ้าง
          ปรากฎมันมีด้วยอ่ะ
          วิ่ง 3-3-3-8 แล้วต้องทดมั้ยครับหรือลากเดิมๆไปก่อน

Comment

พอแรมเริ่มหลวมแล้วก็คงลากต่อได้อีกหน่อยหละครับ แต่จะมากจะน้อยต้องลองดูกัน หากไม่ไหวก็เพิ่มไฟให้แรมซักนิดก็ได้

Comment

ปรับได้เต็มก็ 3-3-3-7 ครับ ส่วนไฟบอร์ดมันล้อค ของเค้าห่วงความปลอดภัย เอิ้กๆ
              เด๋วจะลองลากๆให้ใกล้2.7ก่อนเป็นยังไงเด๋วมารายงานครับ
              ปล.ยังไม่ทดแรมจะลองว่า พี่ kington เค้าจะยอมให้เกิน266ซักเท่าไหร่

Comment

เชื่อตาเดียร์มีแรงกับแต๊ป

Comment

555 คืออยากทราบว่าถ้าเป็น
                  3-4-4-7 จะหลวมกว่าป่าวครับ
                  อยากรู้ว่า เลข2ตัวตรงกลางมีผลอย่างไรครับ

พอดีมี ผู้แนะแนวอีกคนเค้าใช้ pc3200 2.5-4-4-8 ครับลากไป2.87 แรม512แต่ทดไปที่ 1ต่อ1
                  คือให้วิ่ง213
                  ก็เลยสงสัยว่าถ้าเป็น 3-4-4-7 แบบเค้าจะหลวมลากได้ยาวกว่าป่าว

ตอนนี้ 3-3-3-7 ตันที่ 145ไม่ทดครับเด๋วรออีกซัก1 ชมเทสออโตสละจะลองใหม่

Comment

Working...
                  X