Announcement

Collapse
No announcement yet.

PC6400 Geil รุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PC6400 Geil รุ่นไหนดีครับ

พรุ่งนี้จะไปซื้อคอมตัวใหม่ล่ะ ยังเลือกแรมไม่ได้
    ช่วยแนะนำแรม Geil ว่ารุ่นไหนดีครับ เอาบัส 800 น่ะครับ (2G (1G X 2))

มังกรดำ 4-4-4-12 ก็โอเคครับ

ไม่แพงเกิน

Comment

Ultra
      ถูก+ลากแจ่ม=คุ้ม

Comment

Geil Ultra ตามท่านเดียร์บอกเลยครับ แรงคุ้มค่า
        Attached Files

Comment

ok ครับตัดสินใจได้แล้วครับ คงเอาตัว 3000 - 3400บาท นี่แหละครับ

Comment

เพิ่มเติมให้ มังกรดำ นี่เสถียรมากมายๆ พอๆกับแรม server แต่ลากไม่ค่อยไป

Comment

ผมใช้ซิ้งค์เงิน 677 อยากถามเหมือนกันว่า buss 800 มันดีกว่า 677 ใช่มั้ยคับ

Comment

Originally posted by xxxxxz View Post
                เพิ่มเติมให้ มังกรดำ นี่เสถียรมากมายๆ พอๆกับแรม server แต่ลากไม่ค่อยไป
                จิงครับ ลากไม่ค่อยไป แต่เสถียรสุดๆ

ผมลากตัวนี้ได้แค่ 1000 5-5-5-15 ครับ ไฟสุดบอร์ด(P35-DS3R)

Comment

Originally posted by heroin View Post
                  ผมใช้ซิ้งค์เงิน 677 อยากถามเหมือนกันว่า buss 800 มันดีกว่า 677 ใช่มั้ยคับ
                  bus เยอะย่อมดีกว่าบัสน้อยครับ

Comment

ลองดูรุ่น EVO-ONE ดูครับ

Comment

โทษครับถามด้วย เดิมมี Geil ซิงค์เงิน 667 4-4-4-12 / 512*2
                      ซื้อ Geil ซิงค์เงิน 800 5-5-5-15 / 512*2 มาใส่ด้วยกัน
                      ทำไม CPU-Z หรือโปรแกรมอื่นมันเห็นตัว 800 เป็นบัส 533 5-5-5-15 ล่ะครับ กลุ้ม
                      แต่ลาก 850 5-5-5-15 ไฟ + 0.2 บูทติด

Comment

ผมเป็น Geil Ultra ครับ

Comment

Working...
                        X