Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้จักเกมส์ขับเครื่องบินรบมาแนะนำหน่อยดิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้จักเกมส์ขับเครื่องบินรบมาแนะนำหน่อยดิครับ

คือช่วงนี้บ้าเกมส์สงครามเป็นเอามากเลยอ่ะครับ เลยอยากเล่นเกมส์ขับเครื่องบินรบ ขึ้นมา เนื่องจากอารมณ์ค้างจาการเล่นเกมส์ แบทเทิลฟิล เพื่อนที่รู้จักรเกมส์แนวนี้มาชี้แนะด้วย และอีกอย่างนึงที่ต้องมีคือ เว็บขายเกมส์นั้นๆด้วยครับ ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้คำแนะนำล่วงหน้าเด้อ

อืมมมม อยากให้ ace combat ทำลง pc มั่งจัง ได้เล่นแค่ถึงภาค 3 เพราะมีแต่ play 1 หลังจากนั้นก็ไม่ได้เล่นอีกเลย ฮือๆๆๆๆ pc ก็ดันมีแต่พวกจำลองการบินอีก มารอชมคับว่าใครมีมาแนะนำมั่ง ^ ^

Comment

หายากครับ เกมแนวนี้ ไอ้ครั้นจะเล่น Flight Simulator X พวกเครื่อง F18 ก็โดนปลดอาวุธหมด ไม่มีภารกิจทิ้งบอมบ์อะไรเลย เหอๆ

อยากเล่นคงต้องหาพวก IL 2 Sturmovik มาเล่นหละครับ แต่เกมนั้นเป็นแนว WW2 นะ

Comment

เมื่อก่อนจะมีค่าย Jane's น่ะครับ ทำเกมประเภทนี้เลย
        Longbow, ATF, JSF เยอะแยะแป๊ะก่าย
        แล้วโคตรจะ Simulation เลย คีย์บอร์ดมี 101 ปุ่ม ใช้จนหมดน่ะ จะไม่พอเอาด้วยซ้ำ
        คู่มือหนาอย่างกับคู่มือนักบินจริง ๆ
        ตอนหลังรู้สึกว่า EA จะซื้อไป และก็เงียบหายไปเลย
        เกมสุดท้ายที่ผมได้เล่นคือ WWII Fighters ขับเครื่องบินสงครามโลก ซึ่งง่ายขึ้นมาก ใช้ไม่ถึง 101 ปุ่มเหมือนเกมอื่น
        แค่เกือบ ๆ 50 เท่านั้น ^^

Comment

Attack On Pearl Harbor น่ะ สมัยสงครามโลกเหนน้องเรามันนั่ง โซโล่ อยู่ ภาพสวยดีง่ะ

Comment

แล้วมีเว็บไหนขายบ้างครับ

Comment

โหลดจากบิทนอกหน้าจะมีนะครับ

Comment

นึกออกแต่เกมเก่า ๆ แหละครับ
                - Lock On : Modern Air Combat
                - Jane's USAF
                - Falcon 4.0

Comment

ถ้าไม่อดทนพอก็อย่าเล่นพวกไฟต์ซิมนะครับ เล่นพวกอาเขตดีกว่า เช่น Blazing Angels
                  Squadron of World War II

Comment

ผมแนะนำ Space Interceptor Project Freedom ครับ
                    ไม่ได้เป็นเครื่องบินเป็นยานอวกาศ แต่มันดีบู๊ระห่ำแนวเดียวกับACE combatเลยครับ

Comment

F22 lightning 3 ออกมานานแล้ว น่าเล่นมาก เล่นไม่ยากอย่างที่คิด

Comment

Blazing Angel II อะ

Comment

- Falcon 4.0 เล่นได้ก็ขับเครื่องบินได้จริง ผมลองมาแล้ว มันส์มาก

Comment

Working...
                          X