Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเกมส์ Action/Rpg หน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเกมส์ Action/Rpg หน่อยสิครับ

แบบว่าผมเพิ่งจะหัดเล่นเกมส์แนวนี้นะครับ มีเกมส์ไหนที่เล่นแล้วสนุก ๆ บ้างไหมครับ
    ท่านใดที่เคยเล่นแล้วประทับใจเกมส์ไหน เล่าให้ฟังหน่อยสิครับ

ไตตั้นเควส และ ฟาเบล ...เจดท์เอ็มไพร์ท

Comment

ท่าน armyman ไตตั้นเควส และ ฟาเบล ...เจดท์เอ็มไพร์ท กินสเปกเยอะหรือเปล่าครับ ...

Comment

สเปคเท่าผม ก็ยังเล่นได้สบายๆครับ...ในระดับ 1024X768 แต่ถ้าใช้สเปคต่ำกว่านี้อาจต้องลดรายละเอียด
        ลงมาบ้าง.....

Comment

TiTan Quest แนะนำคับ ทั้งภาคหลักและภาคเสริม

Comment

Star Wars : Knight of the Old Republic
            Star Wars : Knight of the Old Republic II : Sith Lord

Comment

Elder Scroll IV : Oblivion สุดยอดเกมเมื่อปีที่แล้ว

Comment

Elder Scroll IV : Oblivion ตัวนี้แหละครับ โคตรแห่งเกมทานสเปค......อิอิ

Comment

โอ้โห ! มีแต่ชื่อเกมส์น่าเล่นทั้งนั้นเลยแหะ
                  แต่ .... ก็อีกละน้า
                  สงสัยต้องอัพเครื่องใหม่ซะแล้วซิเรา ...

Comment

Elder Scroll IV : Oblivion (ผมไม่ไหวจะอ้วก)

Comment

- Titan Quest เกมจะออกแนวออนไลน์เกาหลี ฆ่าปิศาจ อัพเลเวล เก็บไอเท็ม,ชุดเกราะ

- StarWar 2 SithLord ยากกว่าหน่อย เกมสไตล์อเมริกัน ต้องตั้งค่าสเตตัสตัวละครก่อนเล่น ต้องเลือกว่าจะเล่นเป็น เจไดฝ่ายมืด หรือฝ่ายสว่าง(เวลาคุยมีการเลือกคำตอบ -ส่งผลให้เป็นบวกหรือลบ) มีทริกที่ต้องไปคุยกับคนนั้นก่อน แล้วถึงจะมาทำ/คุย กับอีกคน ถ้ามีสรุปก็ OK.

ปล.ทั้ง 2 เรื่อง ผมใช้สเป็ค P4 = 3.0 G. VGA.Asus X 300 Ram 768 Mhz. ปรับได้ขั้นต่ำ

Comment

Final Fantasy ทุกภาค จากค่าย Square Enix หาเล่นดูรับรองท่านจะหลงรักเกมเเนว RPG ไปตลอดเลยครับ (เพราะมันคือเกม RPG ในตำนานไปเเล้ว ผมเล่นตั้งเเต่อยู่ ป.5 นี่เเหล่ะ ภาค 8อ่ะ)

ภาคล่าสุดก็ภาค 12 (XII) ครับ ส่วนภาคที่กำลังจะออกก็คือภาค 13 (XIII)
                        Attached Files

Comment

^
                          ^
                          ข้างบนนั่น Action/RPG ตรงไหนเหรอขอรับ = =
                          มัน RPG ล้วนๆเลยนะ..

Comment

ท่าน hoomupoo เชียร์ให้ลองเล่น Final Fantasy เลยหรือครับ
                            ลงสัยต้องให้ท่านเป็นเทรนเนอร์ให้แล้วละ ถ้าจะเล่นเกมส์เนี้ย ...

Comment

แต่ว่าเห็นภาพแล้วก็น่าลองเล่นเหมือนกันนะ Final Fantasy เนี้ย

Comment

Working...
                              X