Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเกมส์ Action/Rpg หน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ็ืHnong View Post
    ท่าน hoomupoo เชียร์ให้ลองเล่น Final Fantasy เลยหรือครับ
    ลงสัยต้องให้ท่านเป็นเทรนเนอร์ให้แล้วละ ถ้าจะเล่นเกมส์เนี้ย ...
    อ่าครับ ลองหาเล่นดูครับเเละจะติดใจไปตลอด อิอิ

ยังไงลองหาภาคเก่าๆมาเล่นก่อนก็ได้ครับ เเนะนำภาค 7 (ที่มีคนบอกว่าสนุกที่สุด) ภาค 8 (อันนี้ผมชอบมากที่สุด) หรือจะลองเล่นภาค 10 10-2 12 ใน PS2 ดูก็ได้ครับ (หรือจะเล่นใน PC ผ่าน Emu ก็ได้ครับ)

งานนี้บอกได้คำเดียวต้องลองครับ
    Attached Files

Comment

Thank หลาย ๆ ครับ ท่าน hoomupoo

Comment

ปีนี้มี The Witcher อีกอันครับ
        Two Worlds หลายคนก็ชอบกว่า Oblivion อีก
        ส่วน Star Wars ทั้งสองของท่าน Kenshin ก็สุดยอดจริง ๆ ครับ เข้าใจเนื้อเรื่องและบทสนทนาแล้ว จะสนุกขึ้นเป็นเท่าตัว ถ้าไม่เข้าใจ ฟัน ๆ ยิง ๆ ก็เพลินไม่หยอกครับ^^

แล้วถ้าจะเริ่มเล่น EMU ของ PS1 อย่าลืม Valkyrie Profile กับ Vagrant Story นะครับ สุดติ่ง

Comment

The Elder Scrolls IV:Oblivion + Knights of the Nine + Shivering Isles
          เหมือนผจญภัยในโลกแห่งใหม่ สุดยอดครับ

Comment

อยากจะเล่นให้สนุกจังเกมส์ที่ทุกท่านกล่าวมา แต่ภาษาอังกฤษ อ่อนแอไปหน่อย (ถึงมากเลยละ T_T)
            พอจะแนะนำบทสรุปเกมส์หรือวิธีการเล่น หาได้จากที่ไหนหรือครับ มีขายทางเว็ปหรือเปล่า ...

Comment

Final Fantasy 7 ภาพไม่สวย (สวยเมื่อ 10 ปีที่แล้ว)
              ระบบไม่ต้องพูดถึง ไม่เคยเห็นเกม RPG เกมไหนทำ ระบบไ้ด้ดีเท่านี้
              เนื้อเรื่องไร้ทีติ มีข้อสงสัยตลอดเวลา เล่นภาค Crisis core แล้วก็ยัง มึนอยู่

Comment

Diablo 2 ครับ (เก่าไปไหมอ่ะ) ผมเพิ่งเล่นจบอ่ะ

พอเล่นจบลองไปเล่น Titan Quest เล่นไป 5 วันลบทิ้งเลย ไม่ชอบ -*-

Comment

Diablo 2 เห็นเห็นพี่ชายเล่นนะครับ เค้าบอกว่าสนุกดี เราเล่นไม่เป็นเลยไม่รู้เรื่องเลยละ " - -

Comment

ท่านใดมี Cd Key เกมส์ Fable ขอหน่อยครับผม ได้เกมส์มาแล้วแต่ไม่มี Cd Key เลยครับ T_T
                    ช่วยหน่อยนะครับ ...

Comment

Working...
                    X