overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: หง่ะ ผม เพิงถอย e6750+MB+RAmมา

OverclockZone Member toodring's Avatar

Default หง่ะ ผม เพิงถอย e6750+MB+RAmมา

พวก cpuใหม่ๆ ถูกๆ อกก ต้น ปี หน้า เซง เลยผมซื้อมา6000กว่า แล้ว ต้นปี หน้ามาน จะลงมา2-3พันเลย ป่าว ครับ เสียใจ มาก โง่ อีก แล้ว ตรู หมดไป14000

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

มีก่อนใช้ก่อน อย่าคิดมากครับ
    ของแบบนี้ไม่แน่นอนหลอกครับ

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

ไม่เป็นไรครับ อย่าคิดมาก ใครจะไปรู้ว่ามันจะลดล่ะครับ ผมเอกก็ซื้อเมื่ออยากจะซื้อแต่ผมไม่สนใจเรื่องราคามากเท่าไหร่

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ของที่ท่านที่ซื้อมาประสิทธิภาพก็แรงเอาการนะครับ ต่อให้ถึงปีหน้าผมเชื่อว่า ประสิทธิภาพก็ยังเพียงพอต่อความต้องการของเกมส์ และงานต่างๆ ถือว่าเป็นประสพการ์ณแล้วกันนะครับ อย่างน้อยเราก็ภาคภูมิได้ว่าเราเคยครบครองสิ่งนี้แล้ว

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Smile

ไม่ต้องคิดมากครับ

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

ใช่ครับ ตามที่ท่านต้องการใช้ ไม่เป็นไรครับ ปีหน้าก็อีก 365 วัน มีเวลาอีกเยอะครับ

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

เท่านี้ก้อแรงเพียงพอแล้วครับ ผมเอง E2160 ก้อใจในประสิทธิภาพของมันแล้ว เอาไว้เมื่อไหร่ที่เริ่มเล่นเกม-ทำงาน เริ่มอืดๆ ไม่ไหว ถึงตอนนั้นแหละ ค่อยว่ากันอิกที

OverclockZone Member Khow's Avatar

E2140 ก็ลากสู้ E2160 ในราคาที่ถูกๆอิอิ

OverclockZone Member kook28882's Avatar
    จุฬาไอที หัวหิน ประจวบฯ

มีก่อนก็แรงก่อน

OverclockZone Member touchz's Avatar

เมื่อคิดจะซื้อ ก็ต้องคิดว่าพร้อมแล้ว ที่มันจะ ตก ครับ

OverclockZone Member alizt's Avatar

ท่าทางจะซื้อไปอัด+อวด ชาวบ้านไม่ได้คิดถึงประสิทธิภาพที่ได้ในตอนนี้เลย

ซื้อวันนี้ใช่ว่าพรุ่งนี้มันจะลดฮวบ หนิคับ กว่าของใหม่จะมา ก็ขายมือสองสิ หลังจากที่ใช้งานสักพัก

เอาไปทำงานให้มันหลุดทุนก่อน อย่าซื้อของแรง มาตั้งไว้กะบ้านผลาญค่าไฟเล่นเกม อย่างเดียว

OverclockZone Member kurak's Avatar

ใ้ช้ให้คุ้มท่าน เท่านี้ก็ OK แล้วครับ ผมว่านะ

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

^^
    ^^
    เห็นด้วยคับ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

มันธรรมดาแหล่ะครับ ถ้าใจรักก็ย่อมเข้าใจสัจธรรมครับ ผมเพิ่งซื้อ E6550 มาไม่กี่เดือนเอง ยังใช้ไม่ทันคุ้มเลย ตอนนี้ซิ Penryn ออกแล้วจะเหลือเท่าไหร่ แต่ก็ช่างเถอะ ซื้อมาก็ได้ใช้ ได้ความรู้

เช่น ผมไม่จำเป็นต้องใช้ HDD ขนาด 320 GB หรอกนะครับ เพราะไม่ใช่คอหนัง แต่ผมก็ซื้อ Seagate 320 GB มาทำ RAID 0 เพราะด้วยความอยากลองทำ RAID ดู แล้วทมี่ใช้ 320 GB เพราะ HDD ของ Seagate ชนาด 320 GB เป็น HDD ขนาดเล็กสุดที่มีขายในท้องตลาดสำหรับ HDD Buffer 16 MB

พอเอามาต่อแล้ว จะได้ HDD 640 GB Buffer 32 MB Support NCQ ซะงั้นแหล่ะครับ

OverclockZone Member toodring's Avatar

คือตอบ คุณalizt คือ ผม ไม่ได้ มีไว้อวดใคร ครับ ผมซื้อนานๆครั้ง แล้ว ก็ เสปคแค่นี้คงไม่อวดใคร แต่ ผม แค่ รู้สึกว่า อยากให้มันอยู่นานๆ หน่อย แต่ นี้มานจะมาถูกโละทิ้ง ตอนซื้อมาไม่ถึงครึ่งปีเยย
    14000 คงไม่อวดหรอก ครับ5555

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

มันก็ยังไม่ถูกโล๊ะหรอกครับ ผมว่าราคาคงไม่หายไปมากเท่าไหร่ด้วย คนรอสอยกันเพียบคอยดูจิ

OverclockZone Member pegafor's Avatar

เอาน่า ผมยังซื้อ e6600 มา4เดือนก่อน 9200 บาท

OverclockZone Member Solidworks's Avatar

ตัวนั้นก็ใช้ให้คุ้มเหอะท่าน แรงสุดยอดแล้ว อย่าไปตามช้าง เอาแต่พอเพียงของเรา ผมยังใช้ Pentium 3 อยู่เลยครับ

Bookmarks

Bookmarks