Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะซื้อ e2180 พรุ่งนี้ เดือนหน้าจะยังคุ้มอยู่ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะซื้อ e2180 พรุ่งนี้ เดือนหน้าจะยังคุ้มอยู่ป่าวครับ

เดือนหน้า 45nm มา ทำให้การตัดสินใจของผมลำบากขึ้นครับ ระหว่างพรุ่งนี้ซื้อกับรอเดือนหน้า อย่างใหนดีกว่ากันครับ เศร้าๆๆๆๆ

e2140 หรือ Celron 420 คุ้มสุดครับ

Comment

E2180มันราคาใกล้E4xxxไปครับ

Comment

2160 ละกันงั้น กลางๆดี

Comment

ถ้าผมจะซื้อ e2180 พรุ่งนี้ เดือนหน้าจะยังคุ้มอยู่ป่าวครับ

Originally posted by AMD View Post
          e2140 หรือ Celron 420 คุ้มสุดครับ
          ตามนั้นคับ สุดๆละ

Comment

420 มานยังคุ้มอยู่หรอคับ แจง มาที

Comment

420 คุ้ม
              ราคาถูกแรงกว่า P4 3.0 Ghz
              single core เล่นเกมไม่เลวร้าย

ยังไงก็ สถาปัตยกรรมเดียวกับ Core2dou

ราคา 1พันเศษๆ คุ้มไหละ

Comment

ใช้ E2140 ก็อัดที่ 3.2 นี่แหละ

Comment

คุ้ม Bsel และ ไปที่ 2.4GH เลย e2160 อ่ะ
                  ส่วน E2180 ไป 2.66 เลย

Comment

น่าจะมีเมนบอร์ดที่รองรับซีพียูC2Q 2ตัวไปเลย จะได้ไม่เสียดาย6600ตอนนี้

Comment

อะไรก็ได้ครับที่มันตอบสนองงานคุณได้ทุกอย่าง แล้วคุณก็ใช้มันได้เต็มความสามารถ

อันนั้นแหละครับ ไม่ว่าจะซื้อตอนไหน เมื่อไหร่ ยังไง มันก็คุ้มตลอด 24 ชั่วโมง แหละครับ

Comment

มันเทียบกันไม่ได้ครับ E2180 มันราคา ตลาดระดับล่าง

Penryn มันราคา ตลาดระดับกลางค่อนไปทางสูง (2หัว)

กับรุ่น 4 หัวก็ตลาดระดับบน ครับ

โดยส่วนตัวถ้าหาก เลือกในรุ่น E2xxx ผมจะคบ e2140 ครับ 3 ตัวนี้ ใช้งานแทบไม่ต่างกันเลย ซึ่ง คนที่จะมาใช้งานเฉพาะทางจริงเค้าคงไม่ซื้อ รุ่นล่างๆ หรอกครับ คงไปซื้อพวก บนๆมากกว่า

สำหรับผม ยังใช้ CPU ได้ไม่คุ้มเลย ทั้งที่ผมเปิด คอม 24/7 ยังคิดแล้วคิดอีก ว่าจะเปลี่ยน Penryn ดีมั้ย สาเหตุที่อยากจะเปลี่ยนมีเหตุผลเดียวครับ penryn ประหยัดไฟกว่า แต่ผมก็ยังไม่รู้เลยว่า ประหยัดกว่ามากน้อย ขนาดไหน

Comment

Originally posted by AMD View Post
                          ตามนั้นครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                            มันเทียบกันไม่ได้ครับ E2180 มันราคา ตลาดระดับล่าง

Penryn มันราคา ตลาดระดับกลางค่อนไปทางสูง (2หัว)

กับรุ่น 4 หัวก็ตลาดระดับบน ครับ

โดยส่วนตัวถ้าหาก เลือกในรุ่น E2xxx ผมจะคบ e2140 ครับ 3 ตัวนี้ ใช้งานแทบไม่ต่างกันเลย ซึ่ง คนที่จะมาใช้งานเฉพาะทางจริงเค้าคงไม่ซื้อ รุ่นล่างๆ หรอกครับ คงไปซื้อพวก บนๆมากกว่า

สำหรับผม ยังใช้ CPU ได้ไม่คุ้มเลย ทั้งที่ผมเปิด คอม 24/7 ยังคิดแล้วคิดอีก ว่าจะเปลี่ยน Penryn ดีมั้ย สาเหตุที่อยากจะเปลี่ยนมีเหตุผลเดียวครับ penryn ประหยัดไฟกว่า แต่ผมก็ยังไม่รู้เลยว่า ประหยัดกว่ามากน้อย ขนาดไหน
                            เอิ๊กๆ ผมเป็นมนุษเงินเดือนอ่ะคับ ไม่ได้เทียบเรื่องราคา ถ้ารอเดือนหน้าก็ได้ค่าcpu เพิ่มขึ้นอีก แต่จะรอเดือนหน้า
                            หรือจะซื้อe21xx มาใช้ก่อน แล้วรอ มีนา เมษา ค่อยถอยตัวใหม่ไปเลยดี เพราะถ้าซื้อเดือนนี้แล้วเดือนหน้าถอยใหม่เสียดายของ แบบ ว่า "งก" นิสหน่อย อิอิ ตัดสินใจลำบาก
                            ถ้าซื้อเลยก็ อยากใช้ตัว 45nmเดือนหน้า
                            ถ้ายังไม่ซื้อก็ต้อง เงียบเหงาเพราะไม่มีcpuใช้ เดือนกว่า
                            แง้ๆๆๆๆๆๆๆ จาร้องห้ายยยย
                            Last edited by vanzious; 5 Dec 2007, 13:05:33.

Comment

คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่ความรู้สึกของคุณนะครับ

ผมเองอย่ากได้ e6750 มากๆ เลยครับ
                              แต่ไม่มีเงินเยอะขนาดนั้น ก็เลยว่าจะเอาแค่ e2140 ก็พอครับ แล้วค่อย OC เอา

Comment

Working...
                              X