Announcement

Collapse
No announcement yet.

crysis แรม 1G กระตุกจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• crysis แรม 1G กระตุกจัง

ปรับมีเดี่ยมหมดนะครับ กระตุกจัง เวลาเจอตอนยิงนี่ปวดหัวไปเลย ลองปรับเป็นlowบ้างก็ยังเป็นอยู่ แต่ไม่ได้ low ทั้งหมดนะ กาดผม 7900gt ไม่รู้ว่ากาดไม่ไหว หรือแรมไม่ไหวกันแน่ ใครที่เล่น crysis แรม 1G ให้ความรู้หน่อยครับ หรือใครเลยลองแบบ 2G ก็ลองว่ามาดู จะได้ซื้อแรมเพิ่ม ขอบคุนครับ

2G ผมยังกระตุกเลยครับแต่กระตุกที่การ์ดจออะนะ

Comment

ผมแรม 2G การ์ดจอ 8600gt เล่นได้นะ จะกระตุกช่วยที่ยิงกันมากๆ

Comment

แรม1G 8600GT No Clock จอ1280x1024 ปรับกลางหมด
        จะกระตุกตอนยิงกันเยาะๆอะ ถ้าตอนเดินชมวิวFps30-40ครับ

Comment

E2140 + 8800GT + 2GB RAM

High mode 1024x768 กระตุกมากมายตอนที่ยิงกันและช่วงทหารมาเยอะๆ 10-18 FPS

เดินชมวิว FPS 30-50 ประมาณนั้น

Comment

เล่นบน Vista รันที่โหมด DX10 แรม2GB มันก็เรียกเต็มเหยียดอ่ะครับ memory usage100%ตลอด โหดมั่กๆ

Comment

2G นะแต่ต้องดูการ์ดจอด้วยอะ

Comment

Athlon X2 4800+ , Socket AM2, 2.50GHz , 512KB x 2 =
                Mainboard Asus M2N-E
                Ram DDR2 PC6400 (800) 1090x2
                HDD Western Digital WD1600AAJS 160GB SATA-II 8MB
                Asus VGA EN8600GT Silent/HTDP/256
                DVD RW LITEON DH-20A3P07C 20X ATAPI/E-IDE
                Power Supply Enermax 460Watts

0จะตุกไหม ครับ ผมจะซื้อไหม่อะครับ

Comment

แบบนี้ผมว่าลบเกมดีกว่า ตัดปันหาเลย อิอิ ไม่น่าจะไหว

Comment

เพิ่มแรมเถอะเดี๋ยวนี้ MB ละไม่ถึงบาท

Comment

แรมผม 2gb ถ้าปรับกลางๆจะกินแรมไป 1.3gb ถ้าปรับ very high กินไป 1.7gb เล่นบน xp นะถ้าเล่นบน vista น่าจะใช้เยอะกว่านี้

Comment

ถ้าผมเพิ่มแมแล้วจะหายกระตุกหรอครับ หรือว่าแค่น้อยลง เห็นมีคนบอกว่า แรม2Gจะกระตุกตอนยิงกันเยอะๆ คือยังไงๆ ก็กระตุกรึเปล่า ข้องใจครับ

Comment

1g เหมือนกันกระตุกกึ๊กกๆๆๆ

Comment

Originally posted by chickenpunk View Post
                            ถ้าผมเพิ่มแมแล้วจะหายกระตุกหรอครับ หรือว่าแค่น้อยลง เห็นมีคนบอกว่า แรม2Gจะกระตุกตอนยิงกันเยอะๆ คือยังไงๆ ก็กระตุกรึเปล่า ข้องใจครับ
                            เพิ่มแรมน่ะช่วยได้นิดหน่อยครับ เพราะถ้าเล่นบนVistaมันจะกั๊กแรมไว้ให้การ์ดจออีกส่วนนึงได้
                            แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการ์ดจอกับซีพียูมันก็ต้องแรงด้วยแหละครับ ของมันต้องควบคู่กัน

Comment

Working...
                            X