Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกม LOST PLANET เล่นไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกม LOST PLANET เล่นไม่ได้ครับ

LOST PLANET เวลากดเข้าเกม มันจะขึ้นว่า LosePlanetDx9.exe - Unable To Locate Component ครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับว่าต้องทำอย่างไร ขอบคุณครับทุกคำแนะนำ

http://m0003.gamecopyworld.com/games...t_planet.shtml

http://www.gameburnworld.com/gp/game...ondition.shtml
    Last edited by buncha; 5 Dec 2007, 07:09:48.

Comment

เล่นกับวินโดว์สอะไรครับ ลง DirectX9.0 เวอร์ชั่นล่าสุดหรือยังครับ?

Comment

ใช้วินโด XP ครับการ์ดจอXFX 7600GT ครับ

Comment

ลองอัพเดทวินโดว์แล้วโหลดไดเรคX9cตัวล่าสุดมาครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ถามหน่อยครับ แล้วมันไปยังไงครับ ด่านแรกเลย พอสัตว์ประหลาดตัวแรกตายลง
              เพื่อนก็พากันไปเต้นอยู่หน้าประตู ผมเลยไปเต้นด้วย เต้นไปเต้นมาตายเฉยเลยครับ
              มันต้องทำไงถึงจะไปต่อได้ครับ ซื้อมาตั้งหลายตังค์ แค่มาเต้นๆแล้วตายที่ด่านแรกเนี่ยนะ เวรกรรม
              ขอความกรุณาด้วยเถอะครับ

Comment

Originally posted by ksurachai View Post
                ถามหน่อยครับ แล้วมันไปยังไงครับ ด่านแรกเลย พอสัตว์ประหลาดตัวแรกตายลง
                เพื่อนก็พากันไปเต้นอยู่หน้าประตู ผมเลยไปเต้นด้วย เต้นไปเต้นมาตายเฉยเลยครับ
                มันต้องทำไงถึงจะไปต่อได้ครับ ซื้อมาตั้งหลายตังค์ แค่มาเต้นๆแล้วตายที่ด่านแรกเนี่ยนะ เวรกรรม
                ขอความกรุณาด้วยเถอะครับ
                มันเต้นด้วยเหรอครับ ขอภาพประกอบหน่อย

Comment

ครับ มันเต้นๆกัน หมุนตัวไปรอบๆตัวเองครับ เต้นกันอยู่หน้าประตู เหมือนมันหนาว
                  น่ครับ เดี๋ยวไปลงใหม่ แล้วเอาภาพมาให้ดูครับ

Comment

ยังไม่ได้ลงเลยครับ เผื่อจะจำได้ ก็ด่านแรกเลยครับผม เราวิ่งไปแลเวใช้สลิง
                    โดขึ้นไปชั้นบนใช่มั๊ยล่ะครับ แล้วเราก็เข้าไปข้างใน จะมีคนนึงบอกให้รอ แล้วฝาปิดทางลงก็ระเบิด
                    แล้วทุกคนลง เราก็ลงตามไป พอลงไปก็มีสัตว์ประหลาดยักษ์ออกมา เราก็ช่วยกันถล่มมันด้วยปืนที่
                    มีอยู่ ซักพักนึง ผมก็เห็นพรรคพวกวิ่งไปออกันหน้าประตูเล็กๆประตูนึง แล้วก็พากันหมุนๆๆๆตัวรอบ
                    ตัวเอง ซักพักใหญ่ก็ ตาย จบ
                    ทั่นใดพอจะจำได้ เอาง่ายๆว่าทั่นผ่านจากห้องนี้ไปต่อยังไงก็ขอบคุณมากๆแล้วครับ

Comment

Originally posted by ksurachai View Post
                      ยังไม่ได้ลงเลยครับ เผื่อจะจำได้ ก็ด่านแรกเลยครับผม เราวิ่งไปแลเวใช้สลิง
                      โดขึ้นไปชั้นบนใช่มั๊ยล่ะครับ แล้วเราก็เข้าไปข้างใน จะมีคนนึงบอกให้รอ แล้วฝาปิดทางลงก็ระเบิด
                      แล้วทุกคนลง เราก็ลงตามไป พอลงไปก็มีสัตว์ประหลาดยักษ์ออกมา เราก็ช่วยกันถล่มมันด้วยปืนที่
                      มีอยู่ ซักพักนึง ผมก็เห็นพรรคพวกวิ่งไปออกันหน้าประตูเล็กๆประตูนึง แล้วก็พากันหมุนๆๆๆตัวรอบ
                      ตัวเอง ซักพักใหญ่ก็ ตาย จบ
                      ทั่นใดพอจะจำได้ เอาง่ายๆว่าทั่นผ่านจากห้องนี้ไปต่อยังไงก็ขอบคุณมากๆแล้วครับ
                      ก็เข้าประตูไปครับ แล้วจะเจอพวกปีสาดดบินๆเยาะแยะ แล้วจะมีถังสีส้มๆวางอยู่แถวกลางๆกดEรัวๆ
                      มันจะเปิดถังเพื่อให้พลังความร้อนกับเราเพิ่มขึ้น(T-ENGอะ) หรืออยู่แถวนั้นยิงผีเสือเล่นๆไปซักพักอะ
                      จะมีปีสาดดมาอีกตัวใหญ่อย่างแรง แล้วก็วิ่งตามเพื่อนเราไปแค่นั้นเอง พอไปสุดทางจะมีหุ่นก็กดEขึ้นไปลุยครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                        ก็เข้าประตูไปครับ แล้วจะเจอพวกปีสาดดบินๆเยาะแยะ แล้วจะมีถังสีส้มๆวางอยู่แถวกลางๆกดEรัวๆ
                        มันจะเปิดถังเพื่อให้พลังความร้อนกับเราเพิ่มขึ้น(T-ENGอะ) หรืออยู่แถวนั้นยิงผีเสือเล่นๆไปซักพักอะ
                        จะมีปีสาดดมาอีกตัวใหญ่อย่างแรง แล้วก็วิ่งตามเพื่อนเราไปแค่นั้นเอง พอไปสุดทางจะมีหุ่นก็กดEขึ้นไปลุยครับ
                        นั่นสิครับ มันเข้าไม่ได้เพราะพรรคพวกเราไปเต้นหมุนตัวอยู่หน้าประตูนั่น มันเลยไปใหนไม่ได้
                        ยังไม่ได้เห็นปีศาจบิน หรือมีโอกาสรับความร้อน หรือยิงผีเสื้อเลยครับ เพราะมันเข้าประตูไม่ได้ครับ มันเป็นbug รึเปล่าก็ไม่รู้ เดี๋ยวขอไปลองดูอีกที ถ้ายังเป็นอยู่ก็เอาแผ่นไปแปะตูดช้างทำไฟท้ายซะ

ขอบคุณคุณ Zemos มากๆเลยนะครับ ที่พยายามให้ความช่วยเหลือ ขอบคุณครับ
                        ถ้ามันเล่นยากนักก็ไปหาเกมส์อื่นเล่นดีกว่า นี่ crysis ก็ไม่รู้จะ lock เป้า tac gun ยังไง
                        สงสัยแก่เกินเกมส์แล้วครับ กลับไปเล่น mario คงจะเหมาะกว่า

Comment

Working...
                        X