Announcement

Collapse
No announcement yet.

AliveNF7G-HD720P กับ ALifeNF6G-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AliveNF7G-HD720P กับ ALifeNF6G-VSTA

ระหว่าง AsRock AliveNF7G-HD720P กับ AsRock ALifeNF6G-VSTA
    ช่วยแนะนำด้วย

ถ้าตั้งใจจะเล่น VGA On ได้อีกนาน ก็เล่น AsRock AliveNF7G-HD720P
    ถ้าคิดว่าจะซื้อ VGA มาใส่ ก็เล่น AsRock ALifeNF6G-VSTA

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

Asrock AliveNF6 ก็พอครับ VGAon ของมันต่างกันกระจึ๋งหนึ่ง แต่ต้องเพิ่มเงินอีก 500 บาทแหน่ะ
        เก็บ 500 ผสมนิดผสมหน่อยไปเรื่อยๆ ค่อยถอยพวก X1550 หรือ GF8400GS ยังแรงกว่านา

Comment

ผมใช้ NF6+X1550

Comment

2ตัวไม่แตกต่างกันมากคับ แต่ตัวnf7 นั้นมีดีที่รองรับ บลูเรย์คับ ถ้าชอบดูหนัง...ภาพชัดๆ ก็เอา nf7 แต่ตามrepข้างบนคับ ถ้าต้องซื้อการ์ดจอมาใส่ก็เอา nf6 คับ ประหยัดดีเอาตังไปซื้อการ์ดดีๆ มาดูหนัง...แทนได้ไม่ต่างกันง๊าบ

ปล.ห้ามดูหนัง...เกินวันละ 2 เรื่อง มิเช่นนั้นคุณจะลืมทำการบ้านกะแฟนของคุณได้

Comment

Working...
            X