Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องใช้ psu วัตต์สูงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องใช้ psu วัตต์สูงๆ

สมมติว่าคอมเราใช้พลังงาน ซักเกือบๆ 400 วัตต์ ถ้าเราเลือกพาวเวอร์บ้านๆ 450 วัตต์
    มาใช้แทนพาวเวอร์ที่จ่ายวัตตืเต็ม 400 พอจะได้มั๊ยครับ แล้วจะมีปัญหาไรมั่งปะครับ
    พอดีงบน้อยครับ

เอาชัวร์นะ ผมว่า เอา 400 วัตต์ แท้ๆ ดีก่าครับ อย่าเอาของเป็นหมื่นไปฝากกะเพาเวอร์วัตต์ละบาทเลยงับ
    ปล ผมก็ยังใช้วัตต์ละบาทอยู่เยย งบม่ะมีจิงๆ อิอิ

Comment

ผมใช้ 4.25บาทต่อวัตต์ ยี่ห้อแอนเดอร์สัน 400Wครับ (เคยคอมพังเกือบยกชุดกับเพาร์เวอร์ วัตต์เทียมมาแล้ว ราคาแค่ไม่ถึงพัน)

Comment

ไม่มีงบก็ต้องใช้ของถูกครับ ถ้ามีตังหน่อยของเต็มๆ ก็ใช้ได้สบายใจก๊ะ

Comment

ขอบคุณครับ แล้วพอจะมียี่ห้อไหนที่จ่าย 400 watt เต็ม ราคาไม่เกิน 1500 มั่งครับ
          ของ enermax มัน 460 ตั้ง 2550 แหนะครับ

Comment

วัตต์มันก็สำคัญครับ แต่ที่สำคัญไม่แพ้กันแต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเวลาเลือกเพาว์เวอร์ฯ คือความสามารถในการจ่ายกระแส (Amp.) PSU โนเนมมักจ่ายกระแสไม่ค่อยพอหรือไม่นิ่งพอ ทางเลือกที่ดีจึงอยู่ที่เพาว์เวอร์แบรนเนมครับ

Comment

ลองดู tsunami ดูนะครับก็ยังพอไหว
              ถามนิดว่าค่า system ของคุณทั้งหมดราคาเท่าไหร่ครับลองชั่งใจดูว่า psu ดีๆซักตัวจะคุ้มไหมเพราะของผมใส่ไปใส่มาก็เหยียบ5หมื่นอยู่ก็เลยต้องยอมกับค่า psu ราคา4900ครับ(iGreen power600W)

Comment

ความปลอดภัยนะจ๊ะ เลือกดีๆละกันนะจ๊ะ

Comment

ก็ ไม่เห็นจาเปงไร ใช้psuๆ ก็เคยแต่ psuพังของมันเอง ไม่เคยเครื่องพักเพราะ psuซักกะที ไม่รู้ใช้ไง ถึง งงดี

ถ้างบถึงก็เล่น emax coolermaster ไปก็ด้าย

ถ้างบไม่ถึงก็เล่นยี่ห้อกลางๆก็พอ ราคา 5-600 ก็พอแล้น

Comment

จากตัวเลือก400วัตส์เต็มน่าสนครับและผมจะดูที่กระแสไฟที่พาวเวอร์สามารถจ่ายได้จริงที่แรงดัน12vครับ ความนิ่งนั้นถ้าแกว่งไม่มากก็ถือว่าใช้ได้ครับ
                    จากที่ดูๆมายี่ห้อ อีเนอร์แม็กซ์ amp12vมีมากกว่าชาวบ้านเค้าครับในพาวเวอร์วัตส์รวมพอกันเมื่อเทียบกับพาวเวอร์ยี่ห้ออื่นๆครับ

Comment

จะซื้อPSUอย่าดูแค่วัตต์นะครับ ให้ดูที่กระแสไฟด้วย

วิธีเลือกซื้อPSUครับ ลองอ่านดู
                      http://www.unlimitpc.com/modules.php...howpage&pid=80

Comment

Working...
                      X