Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคำถามเกี่ยวกะ C23 ซัก 2 ข้อหน่อยนะครับ ใครใช้อยู่ช่วยเข้ามาตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคำถามเกี่ยวกะ C23 ซัก 2 ข้อหน่อยนะครับ ใครใช้อยู่ช่วยเข้ามาตอบที

พอดีผมกะลังเล็งอยากจะซื้อ Sony Vaio C23 อยู่ เลยขอคอนเฟิร์มเพื่อนๆพี่ๆน้องๆนิดนึงเกี่ยวกับคำถาม 2 ข้อนี้ครับ

1. เพื่อนผมคนนึงบอกมาว่า แบตของ C23 หลวม เวลาปิดเครื่องพกพาไปไหนมาไหน มันจะหลุดบ่อย ไม่ทราบว่าปัญหานี้ทุกคนเป็นกันรึป่าวคับ

2. อยากรู้คะแนน 3D Mark หลังจากลง Driver XP น่ะครับ ใครใช้ XP อยู่ช่วยทดสอบให้ทีนะค้าบ อยากรู้ว่าจะน้อยกว่า C14 รึป่าวน่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ

มีเพื่อนใช้อยู่ค่ะ เท่าที่ถามๆ มา ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ

Comment

ผมใช้วิสต้า ที่มีติดเครื่องมาเลยก็ดีน่ะ ไม่มีปัญหาอะไรเลย มีantivirusแท้แถมมาด้วย แบตก็ไม่หลวมน่ะปรกติดี

Comment

มันก็มีขยับได้แต่มีที่ล๊อคนี่ครับไม่หลุดหรอก ไม่มียี่ห้อไหนใส่ไปแน่นขยับไม่ออกหรอกครับ

Comment

ใช่คับ แฟนผมก็ใช้อยู่ ( ช่วยยืนยันอิกเสียง อิอิ )
          มานจะมีตัวให้ล็อคอยู่ แต่มานก็ขยับได้ แต่ก็ใช่ว่าจะหลุดง่ายๆ - -
          แต่ win xp นี่ไม่ได้ลงนะคับ ใช้แต่ vista ที่มานแถมมาให้

Comment

ผมว่าCR25 ดีกว่านะครับ เครื่องกว่ากันเยอะ
            HDD เยอะขึ้นCPUเร็วขึ้น ไม่มีที่ตัดสินใจ มาร้านผมได้ครับ ที่พันทิพย์
            เครื่องแท้ ประกันศูนย์ ร้านVAIO ชั้น3 ใกล้ตู้ATM กสิกร
            ให้ราคาพิเศษ ของแถมเพียบ และก็ลง วินโด้XP ได้ครับสำหรับคนที่ ไม่ถนัดวิสต้า ครับ
            Tel.0840914265 K.กฤษ ครับ

Comment

C23S ถ้าลงXPแล้วเวลาพับจอล่ะเปิดมาใหม่จะเป็นจอฟ้าน่ะครับ เป็นกะไดร์เวอร์เพราะปัญหานี้ล่ะผมถึงเลือกใช้Vista

Comment

Working...
              X