Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติของ CPU Inel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติของ CPU Inel

ปกติอุณหภูมิของ CPU INTEL มันควรจะอยู่ที่เท่าไหร่เหรอครับ...

71 - 73 พอไปได้หรือเปล่าครับ พอดีลากจาก 200 -> 335.7 อ่ะครับ... (ซิงค์เดิมนะครับ)

71-73 เนี่ย CPU รุ่นไหนหรอครับ -*- อย่างร้อน

Comment

266*8 ปกติอยู่ที่ 33-42 Full load อยู่ที่ 47 ตอนนี้ นะ ช่วงหน้าร้เอน ยังไม่ได้ดู เลย

Comment

สงสัยจะ Pentium D

Comment

ขอโทษครับที่ให้รายละเอียดน้อยไป คือว่า C2D E4300 ครับ

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
            ขอโทษครับที่ให้รายละเอียดน้อยไป คือว่า C2D E4300 ครับ
            ผิดปกติแล้วครับ

ร้อนสุด ๆ ก็ไม่น่าเกิน 60 องศา

ลองขยับซิ้งใหม่ครับ ถอดออกมาแล้วใส่ไปใหม่ แล้วลองขยับดูว่าหลวมรึป่าว

Comment

presscot ก็ร้อนนะ ไอ้พวก p4 series 6xx
              และแกน smitfeld

Comment

ส่วนที่ให้ลอง ขยับซิงค์อ่ะครับ ทำแล้วนะครับ เอาออกมาแล้วก็ทาซิลิโคน แล้วใส่กลับเข้าไป
                ก็เลยไม่ได้ลากไหนเลย 55 เนี่ย ธรรมดาหรือเปล่าอ่ะครับ
                Last edited by X3STeNLiTE; 6 Dec 2007, 00:13:24.

Comment

เข้าไบออส เช็ครอบพัดลมดูยังครับ ต่ำกว่า 2500 รอบก้อร้อนตับแตกแล้วครับ ผมเคยเจอนะมันหมุนแค่ 1500 กว่าเองต้องเปลี่ยนพัดลมใหม่

Comment

Working...
                  X