Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5K-E เป็นเหตุซะแล้วอดเล่น3870เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5K-E เป็นเหตุซะแล้วอดเล่น3870เลย

ไม่มีอาไรครับ กำลังเซ็ง อิอิ power ไฟไม่พอซะแล้ว 450w ที่ใช้มาแสนนาน เพิ่งซื้อบอร์ดมาเปลี่ยน (P5K-E) เปลี่ยนปุป นิ่งสนิด -*- เอาการ์ดออกเปลี่ยน ตัวแก้ขัด บัดซบ ไอ้บอร์ดเลวติดซะงั้น-*-

ไม่มีอาไรครับมาละบายหน่อย P5K-E แด็กไฟมากกว่า P5N-E SLI ซะงั้นอะ เลยต้องเก็บตังซื้อPSUใหม่เลย -*-

ตรงสายไฟ 12v ลงบอร์ด ท่านเสียบกี่พินครับ 8 รึ 4 ถ้า 4 ลองสลับ ชิดซ้าย ชิดขวาดู

Comment

มานจะสลับได้ไงหงะ หัวมานไม่ตรงกนหนิ -*-

Comment

ง่ะ ตอน ที่ผม ซื้อ p5k-e แล้วยังใช่ 350w มัน 4 พิน ชิดด้าน 1 มันเงียบ เลยไป ชิดอีกด้าน เปิดติดครับ

ถ้าไฟไม่พอ ผมว่ามันน่าจะ เปิดติด แต่ เครื่องดับ รึ รีกระจายน่ะครับท่าน

Comment

ก็ถ้าไม่ใช้กับHD3870 มานก็พออะนะ -*- เซ็งเครียด

ไปอ่านสือสอบดีก่า กฎหมายปกครอง อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกทำไมไกล้ๆจบแล้วมานเหลือแต่วิชายากๆเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

โห แบบนี้ก็มีด้วย แปลกดี อิอิ

Comment

ผมใช้ P5B กะ 3870 พาวเวอร์ 450W ยี่ห้อถูกๆ ยังใช้ได้สบายๆเลย มีฮาร์ดดิสอีก 3 ลูก ^__^

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                ผมใช้ P5B กะ 3870 พาวเวอร์ 450W ยี่ห้อถูกๆ ยังใช้ได้สบายๆเลย มีฮาร์ดดิสอีก 3 ลูก ^__^
                จริงเหรอครับท่าน 450W ยี่ห้ออะไรครับ ราคาเท่าไร จะไปซื้อมาใช้มั่ง กะลังเครียดเลยเพราะนึกว่าต้องซื้อ psu อย่างหรูมาใช้ลูกเดียวถึงจะพอ เกือบไปซื้อ3850เพราะตังไม่พอค่าpsuแล้ว (ดีนะร้านยังไม่มีของ)

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                  ก็ผมถึงบอกP5K-E เป็นเหตุไงครับ เพราะตอนแรกใช้ P5N-E SLI มานก็เปิดติดclock สบาย แต่พอเปลี่ยนปุป ไปเลยเงียบstartยังไม่ติดเลยบางที -*- แต่ที่แน่ๆ พัดลมมานหลี่ๆ ไฟไม่พอชัวๆ ตอนแรกนึกว่าบอร์ดเน่า เอาไปเปลี่ยนที่ร้าน เวน ติดปกติดีไม่มีปัญหา เปิดปิดๆๆๆๆๆ เป็น10รอบก็ยังไม่วูบ -*-

Comment

ใช้อยู่ HDD3 ตัว สเปคเครื่องคงไม่ต่างกันนะ ราคาไม่ถึง 900 / 650 วัตต์ ไม่ได้ลองวัดวัตต์จริงน่าจะ 500 วัด มั้ง

Comment

กะว่าจะซื้อ Tagan 700w อะครับ เลยยังไม่ได้ซื้อตังหมด 5*5*5 ใช้เครื่องเก่าไปก่อน

อีกอย่างรองเอา 650w ของdtech เงียบสนิดเลย ยิ่งกว่า coolermaster 450w อีก 5*5*5

Comment

อืมม ผมจะเปลี่ยนเป็น blood iron อยู่ ไม่รู้จะพอเปล่าเนี่ย เสียวๆแหะ

Comment

บอร์ดกินไฟเพิ่มขึ้นเหรอ เพิ่งเคยได้ยิน ใช้ PSU อะไรครับ

ผมเคยเจออาการ Enermax ใส่กับ biostar แล้วไม่ติด ตอนแรกนึกว่า บอร์ดพังเพราะเอาทั้งชุดไปใส่ เครื่องอื่นติดดีหมด

เอะใจเอา PSU ตัวอื่นต่อบอร์ด Biostar ดันติด

ไล่ดีดีครับ ลองเอา PSU ติดบ้านมาลองก่อน

ผมว่า เปลี่ยนบอร์ด แล้วไฟไม่พอ %น้อยมากๆๆๆๆๆ ไม่งั้นตอนใช้ fulload กับบอร์ดตัวเก่ามันต้องวูบครับ นี้แค่บูทยังไม่ติดผมว่า ไม่ใช่ Power ไม่พอนะ
                          Last edited by Hunter_JIK; 7 Dec 2007, 01:08:43.

Comment

และแล้วก็นั่งค้นจนเยอะแล้วครับผม สายSata มานไม่ค่อยดีพอเปลี่ยนหายเลย เปิดติดไม่มีงองแง -*-

สายsataไม่ดี มานเกี่ยวอาไรกะเปิดไม่ติดด้วยหงะไม่เข้าใจ -*-

หรือว่ามานช๊อตทำให้บอร์ดไม่ทำงาน งง

ตอนนี้OC E2180 ไป 3.5g และ เนียนๆ สรุป 450w ไฟพอเหลือเฟือเลย

Comment

ดีใจด้วยครับ 5555

Comment

Working...
                              X