Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งอีกครั้งถามให้กระจ่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งอีกครั้งถามให้กระจ่าง

สวัสดีคับ ทุกท่าน ผมมีคอมชุดหนึ่ง จะ oc มันสักหน่อย

e6600 week 29
    biostar p35
    kimgmax 1x2gb/533
    พาวเวอร์บ้านๆ คับ 450 watt v เต็ม

ขอแนวทางหน่อยนะคับ เท่าที่ แรมบ้านๆกะ พาวเวอร์บ้านๆจะไปได้
    Last edited by tkhacker; 9 Dec 2007, 09:49:03.

แนวทางตามสูตรแบบเดิมๆหมดหละงับ ประเภทปิด c1e ทด 1:1 ปล่อยCLหลวมหน่อย ฯลฯ

เอาเป็นว่าลองแล้วติดขัดตรงไหนค่อยมาว่ากันเป็นขั้นๆไปดีกว่า ไล่แต่เริ่มมันยากนะ เรื่องยาวแน่

Comment

Originally posted by dears View Post
      แนวทางตามสูตรแบบเดิมๆหมดหละงับ ประเภทปิด c1e ทด 1:1 ปล่อยCLหลวมหน่อย ฯลฯ

เอาเป็นว่าลองแล้วติดขัดตรงไหนค่อยมาว่ากันเป็นขั้นๆไปดีกว่า ไล่แต่เริ่มมันยากนะ เรื่องยาวแน่
      คับ ผมก็ลองแล้วนะคับเหลือแต่ ทด 1:1 มันแบบไหนหรอคับ ปรับ cl คับ ช่วงนี้ งง นิดหน่อย ผีเข้าผีออก อยู่อ่าคับ

Comment

ผมลอง oc ไปที่ 8*375 มันจะได้ 3 กิ๊กช่ายมั้ยคับ แต่ของผมมันไม่ไปอ่าคับ ความร้อนราว 50-60 คับ ซิ้งเดิม
        มันขึ้นว่า !!! Warning System resets due to overclock Please Setup cpu clock in bios setup

จากที่ผมปรับ 8*375 ใน ไบออสเรียบร้อยแล้ว พอมาที่หน้าตรวจไบออส มันจะชึ้นว่า 8*266 = 2.13 ไม่รู้ว่ามันลงไปได้ยัง แต่พอเมื่อปรับกับค่าเดิมไม่ได้โอ ก็จะวิ่งตาม 2.4 คับ

Comment

รู้อย่างเดียวครับ week เทพครับ อิอิ

Comment

เล่นไฟเท่าไหร่หว่า อุ่นๆดีแฮะ....

Comment

ไฟ 1.5 อ่า เวลา oc มันจะขึ้นแบบ นั้นบอกอ่าคับ

Comment

...
                Last edited by tkhacker; 7 Dec 2007, 12:38:33.

Comment

ตอนนนี้ลอง ไปตั้งค่าในไบออสใหม่แล้ว มันก็ โอมาไดที่ 2.7 9x300 ทุกอย่าง autos หมดคับ บัสแรมที่ 600 แต่ผมลองปรับบัสแรมมากกว่า 600 ไม่ได้อ่าถ้าปรับเกินมันจะขึ้น!!! Warning System resets due to overclock Please Setup cpu clock in bios setup ใครพอจะรู้วิธีช่วยแนะนำผมหน่อยนะคับ
                  ตอนนี้อยู่ที่ 2.7 คับ ความร้อนอยู่ที่ 38-43 ซิ้งเดิมนะคับ
                  Last edited by tkhacker; 9 Dec 2007, 09:55:34.

Comment

ดัน ช่วยตอบที่นะคับบบบ

Comment

ดันอีกที

Comment

หง่าไม่มีใครตอบเยย

Comment

Working...
                        X