Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับการลงโปรแกรม SOLIDWORKครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับการลงโปรแกรม SOLIDWORKครับ

ผมลงโปรแกรมแล้วตอนเปิดใช้งานมันรันไม่ได้ครับไม่รู้เพราะอะไรผมเคยเอาลงตอนที่ยังไม่ลงไดร์เวอร์การ์ดจอเมนบอร์ดมันทำงานได้ปกติแต่มีปัญหาในส่วนอื่นเดกี่ยวกับการใช้งานIEภาพเวลาเคลื่อนที่มันสโลว์ผมเลยเอาได้เวอร์เมนบอร์ดของการ์ดจอลงพอลงเท่านั้นแหละโปรแกรมsolidworkที่ใช้งานได้มันก้อทำงานไม่ได้เลยครับใครพอทราบวิธีแก้ปัญหานี้ไหมครับ

ไม่มีใครทราบเลยเหรอครับช่วยหน่อยครับ

Comment

ผมเองก้ไม่เคยใช้นะครับ มันคือโปรแกรมไรเหรอครับ แต่มาเป็นกำลังใจให้นะครับ รอเทพมาตอบนะครับ

Comment

โปรแกรมเขียนแบบสามดีครับแบบประมวลผลการทำงานของอุปกรณ์ที่เขียนขึ้นมาได้รับsimmulate ผลของงานที่เขียนขึ้นมาได้ด้วยครับ ผมไม่รู้ว่าทำไมพอลงไดร์เวอรืเมนบอร์ดแล้วมันรันโปรแกรมไม่ได้ครับแต่ถ้าลงวินโดว์ใหม่แล้วยังไม่ได้ลงไดรืเวอร์มันทำงานได้ปกติเลยครับแต่อาจมีประมวลผลช้านิดหน่อยแต่รันโปรแกรมขึ้นมาได้
        ขอคำแนะนำด้วยครับใครช่วยแก้ปัยหาหรือให้คำแนะนำได้บ้างครับ

Comment

หลังไมค์ น้องบ่าว ของแบบนี้ หลังไมค์

Comment

ตกลงว่าแก้ไขไงครับพี่บ่าว ให้ติดต่อหลังไมล์ไงอ่ะพี่บอกทีเถ้อะช่วยหน่อยครับ

Comment

ถึงพี่ solidwork

ตกลงปัญหาที่ว่าจะแก้ไขไงพี่ช่วยทีเถ้อะ

Comment

ตกลงใครช่วยป้มได้มั่งเนี้ยม่ายมีเลยเหร้อเนี้ยครับ

Comment

ลง V ไหนครับ 2004 2005 2006 2007 2008 ลง Driver ให้เสร็จก่อน แล้วลงโปรแกรมตามปกติและอย่าลืม crac k และการ์ดจอ ก็ต้องใช้การ์ดไม่เกิน Series 79 (nvidia) ถ้าใช้ 8800 ต้องโมเป็น quadro ก่อน ไม่งั้นภาพลาย
                  Last edited by Solidworks; 7 Dec 2007, 12:07:04.

Comment

การ simmulate ใช้ พวก cosmos motion จำลองการทำงาน จำเป็นต้องตรวจสอบให้ดีก่อน ไม่ไช่ว่า อยู่ๆจะ sim ได้
                    ถามได้นะครับ www.solidworksthai.com

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                      การ simmulate ใช้ พวก cosmos motion จำลองการทำงาน จำเป็นต้องตรวจสอบให้ดีก่อน ไม่ไช่ว่า อยู่ๆจะ sim ได้
                      ถามได้นะครับ www.solidworksthai.com
                      ไอยะ หลวงมาตอบเองเลยเหอะ เข้าทางเลย หรอยจิงชาด

Comment

Working...
                      X