Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามสเปคคอมเผื่ออนาคตอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามสเปคคอมเผื่ออนาคตอะครับ

คือคาดว่าจะซือสิ้นปีนี้แหละครับ
    แต่เห็นเค้า่ว่า แรม ddr3 แล้วหรอครับ แล้วddr2 จะอยู่ได้อีกนานไหม
    แล้วตอนนี้เหมาะยังจะใช้ core2Quad

เผืิิ้่่อว่าจะได้เลือกถูก ตอนนี้เลยยังไม่อยากจัดสเปค เท่าไร เพราะว่าเดี๋ญวเผื่อสิ้นเดือนมันจะลดอีกที

DDR 2 ยังอยู่คับ ไม่ได้หนีปายหนาย - -* ไว้ใกล้ ๆ ค่อยมาว่ากันอีกทีนะฮับ *-*

Comment

ddr 3 ไม่หมื่น ก็เหยียบๆ หมื่นล่ะครับ ไหวไหมครับ

Comment

ใจเย็นครับ กระแส DDR3 ยังไม่แรงพอที่จะเบียด DDR2 ลงได้หรอกครับ อย่างน้อยสุดก็คงจะกลาง-ปลายปีหน้าละครับ จนกว่าDDR2 จะหายไปจากตลาดละครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

ปล.ราคาแพงจริงๆ

Comment

ใจเย็นๆครับอย่าเพิ่งตามกระแสมันมากครับ เราตามมันไม่ทันหรอก

Comment

จงคิดไว้ว่าสิ่งที่เราลงทุนไปมันคุ้มกับการใช้งานไหม แบบผมอ่า ซื้อคอมมา 35000 ผมใช้ไม่คุ้มค่าครับ ผมใช้ประมาณ แค่ 28000 เราต้องวางแผนก่อนครับว่าเราซื้อคอมเอามาใช้ทำอะไร จะได้จัสะเป็คตามความเหมาะสมครับ

Comment

อืม ใช่ครับ แต่วันนี้จะไปถอยแรม1หรือ 2 G แล้วครับ DDR2 ครับ ถูกดีครับ ถ้าเป็นเมื่อก่อนคิดจะซื้อแรมคงคิดหนักครับ แต่เด็วนี้ ราคาสามารถเอื้อมถึงได้แล้วครับ อิอิ (กลัวอย่างเดียวของปลอม ไม่รู้จะดูยังไงเหมือนกันครับ)

Comment

เดี๋ยวพอจะซื้อ DDR3 ราคาเหลือ1,xxx
                  DDR4 ก็เป็นหมื่น...

ระเบิด โรงงานผลิตมันซักทีจะได้ตามมันทัน =*="

Comment

จงเป็น นายของ เทคโนโลยี้แล้วจะรู้ว่า DDR2 / DDR3 ไม่มี ความหมายครับ
                    ถ้าตกเป็น ผู้ตามเมื่อไร เสียเงินมาก ครับ

Comment

ซื้อตอนใช้นั่นแหละครับ
                      ถ้าจะต้องรอ อย่าไปรอเกินเดือน เพราะเดี๋ยวก็มีเรื่องให้รอใหม่อยู่ดี ไม่ต้องใช้กันล่ะ

Comment

Working...
                      X