Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อP5K-Eตอนนี้จะคุ้มมั้ย...เอาไว้รองรับCPUในอนาคต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อP5K-Eตอนนี้จะคุ้มมั้ย...เอาไว้รองรับCPUในอนาคต

P5K-EสามารถรองรับCPUในอนาคตได้ดีมั้ยครับ หรือมีบอร์ดตัวใหนน่าเล่นกว่าในตอนนี้เน้นการOCเป็นหลักงบ 6,000-7,000 บาทครับ....

ดีครับ ผมยังอยากได้เลย แต่ไม่มีตัง

Comment

อยากได้แต่ไม่มีของให้ซื้อ P5KR ช่องเสียบ SATA เต็มหมดแล้ว HDD 2 ลูก DVD+RW 2 ตัว RAM ก็ใส่จนครบทุก Slot เหลือแต่การ์ดจอ สงสัยต้องขาย 8500 GT ไปซื้อพวก ATI มาทำ Crosfire แล้วก็ ซื้อ PCI Lan มาใส่ เอา TV Tuner มาใส่ PCI ก็เต็มทั้ง 3 ช่องเลย เพราะมี Soundblaster ตัวนึงแล้ว ส่วน PCI-e X1 หาอะไรมาใส่ไม่ได้ ปล่อยมันไป

Comment

ระหว่าง P5K-E Wifi AP กับ P5K Deluxe WiFI มีแต่คนแนะนำให้เล่น P5K-E Wifi AP ครับ เพราะคุ้มกว่า

Comment

คุ้มแน่นอนครับถ้าเอามา OC ผมก็รอ CPU ใหม่เหมือนกัน 45nm อะ ปีหน้าได้เล่นแน่บัส 500 อิอิ
          บอร์ดชิบเซตใหม่ๆ ไม่มีตังอัพแล้ว แพงเกิน เท่าที่ใช้มาก็ดีนะครับไม่มีปัญหาอะไร OC ตลอด
          Last edited by kramer; 7 Dec 2007, 19:06:41.

Comment

ตัดสินใจละ เอาP5K-Eคู่กับE2160ไปก่อน......
            ปีหน้าค่อยอั๊พCPUใหม่รอตัว45nmน่าจะไปได้ซักbus500

Comment

ผมจะซื้อ แค่ เท่าที่ใช้ครับ asrock + 2140 ก็พอ ไว้ ปีหน้า ถ้าอยากซื้อใหม่ ก้ ขายทิ้ง เอามันรุ่น ปัจจุบัน ณ เวลานั้นกันไปเลยครับ

Comment

bus 550 เกือบทุกตัวครับหลังจาก ลองมา 3-4ตัวแล้ว

Comment

P5K-E Wifi AP = P5K Deluxe WiFI ตัดซิงค์ออกที่เหลือคล้ายกัน-*-
                  ฉะนั้น P5K-E Wifi AP ดีกว่าคับผม

Comment

P5K-E คุ้มครับ

อันนี้CPU รุ่นเล็กยังไงก็ลากไปครับ
                    Last edited by AMD; 9 Dec 2007, 14:37:50.

Comment

Working...
                    X