Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับจอของ mac หน่อยคร๊าบบบบบบบบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับจอของ mac หน่อยคร๊าบบบบบบบบบบบ

คือว่าโดยส่วนตัวชอบ mac อยู่เเล้วครับเรยอยากซื่อมาใช่ที่บ้านนน 55+
    เเต่เเพงมากอ่าเรยจาเปลี่ยนไปใช้ขอยี่หออื่นเเต่อยู่มาวันนึงเจอรุ่นพี่ที่รู้จักกัน
    เค้าบอกว่า

"จอ mac เหรออ ดีมากกอ่า สีนี้ไม่มีเพี้ยน ทนด้วยย ถ้าเงินถึงก็ซื้อไปเรยย ดีม๊ากกขอบอก"

ผมก็เรยอยากขอความเห็นจากทุกท่านว่าคิดกายยังงายอ่าครับ ดีเหรอไม่ดี เเล้วคุ้มค่ากันการลงทุนมั้ย

รบกวนนด้วยนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ถ้าเอาไปใช้ทำงานแล้วเกิดประโยชน์ก็คุ้มครับ แต่ถ้าเอาไปแค่ดูหนัง เล่นเกมส์ ผมว่าไม่คุ้มนะครับ

Comment

เคยเอาจอ MAC ต่อ การ์ดจอ ระหว่าง ATI และ NVIDIA ใหมครับ แค่นี้ ภาพที่ได้ ก็ไม่เหมือนกันแล้วครับ และอะไรคือ เพี้ยน หรือ ไม่เพี้ยน ครับ ผมตั้งคำถามไว้ให้แค่นี้นะครับ

ผมอยากแนะนำให้ ดูด้วย สายตาตัวเองมากกว่า ชอบก็คือชอบ ไม่ชอบ ก็คือไม่ ชอบ ส่วน การนำไปใช้งาน พวกงานพิมพ์ นั้น ส่วนมาก เข้าใช้ เครื่อง MAC ในการ ทำงาน แน่นอน ถ้าเราทำงานด้วย mac และส่งงานไปโรง พิมพ์ที่เป็น Mac ซะส่วนใหญ่ มันก็เพี้ยนน้อยครับ ก็ของมัน ยี่ห้อเดียวกัน ส่วนถ้า เอาไปดูหนัง เล่นเกมส์ ขอแบบนี้ มัน ตาไคร ตามัน ผมก็ยังไม่กล้าแนะนำเลย เพราะไม่รู้ว่า ท่านจะชอบเหมือนผมเปล่าครับ

Comment

Working...
      X