Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อมูลแน่นจิงๆ พนักงานบูทBenQ (งานคอมมาร์ทขอนแก่น)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อมูลแน่นจิงๆ พนักงานบูทBenQ (งานคอมมาร์ทขอนแก่น)

ผมเข้าไปดูNB BenQเจอStaff benQที่งานคอมมาร์ทขอนแก่น ให้ความรู้เกี่ยวกะการ์ดจอNBมาเค้าอธิบายว่างี้ครับว่าจะไม่เล่าล่ะเชียว
    ผม:พี่ครับ8600GTกับ8600GS ต่างกันมากเปล่าเวลาเล่นเกม
    staff:ต่างกัน4เฟรมครับ
    ผม:เกมอะไรครับ
    staff:need for speed ภาคใหม่ครับ เกมอื่นก็ประมาณนี้ล่ะ
    ผม:โห๋ ต่างกันนิดเดียวเอง แล้วพวก3D06ล่ะ
    staff:ต่างกันไม่เกิน200คะแนน น้องต้องเข้าใจน่ะว่าใช้เล่นเกมมันขึ้นกับความเร็วCoreและmemของการ์ดจอเป็นหลัก
    ผม:แล้วมันไม่เกี่ยวกะรุ่นของGPUและจำนวนท่อเหรอครับ
    staff:มันไม่เกี่ยวเลยน้อง ว่าGPUอะไร เค้าดูที่ความเร็วCroeและmemการ์ดจอพี่บอกแล้วไง เพราะเวลาเกมมันคำนวณมันใช้ความเร็วcoreกะmemของการ์ดจอเท่านั้น
    ผม:อ๋อครับ แล้วการ์ดจอตัวนี้clockได้หรือเปล่าครับ
    staff:ไม่ได้เลยน้อง Notebookเค้าไม่clockกันน่ะ
    ผม:ผมเห็นเพื่อนผมใช้driver clockกันอ่ะครับ
    staff:น้องเชื่อพี่มันclockไม่ได้ การ์ดจอรุ่นของพี่แรงสุดในตลาดไทยแล้วตอนนี้แรม1GB ไม่ต้องclock
    ผม:อ๋อครับ พี่เคยเข้าไปอ่านเว็บพวกเกี่ยวกะคอมบ้างป่ะครับ
    staff:เว็บอะไรล่ะ
    ผม:ก็พวก overclockzone unlimitpc vmodtech
    staff:อ๋อ overclockzone พี่เข้าประจำเลย เมื่อเที่ยงก็เข้าไปอ่านอยู่ เว็บนี้พี่สนิทกะเว็บมาสเตอร์เลย
    ผม:พี่ได้เข้าไปดูเว็บบอร์ด พวกหน้าnotebookบ้างป่ะครับ
    staff:ก็อ่านอยู่น่ะ ทำไมเหรอ
    ผม:อ๋อผมก็ชอบเข้าไปอ่านครับ พี่ใช้ชื่อว่าอะไรเหรอครับ
    staff:เงียบ .... อ๋อพี่ไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกอ่ะ แต่คนในนั้นพี่ก็รู้จักหลายคนน่ะ
    ผม:พี่รุ้จักท่านซอลป่ะ ใช้ชื่อzolkon อ่ะ
    staff:เอ้ย มีด้วยเหรอน้อง พี่ไม่คุ้นเลยน่ะ น้องจำผิดเว็บเปล่า ที่พ่ี่เข้ามัน overclockzone.com น้า
    ผม:เงียบ........... หันหลังเดินไปดูบูทอื่นแล้วคิดในใจว่า "ไอ้เย็กครก"

5*5*5 แน่นจริงๆ อย่างงี้7300gt คงแรงพอๆกะ 8800gts ตัวเก่าเลยนะเนี่ย 5*5*5

"เกียร์ดินแดง" ไม่อะไรที่วิศวะกรไทยทำไม่ได้ยกเว้น ''ข้อสอบ''
    ..................^
    ........ตกคำว่า" มี " รึปล่าวเอ่ย
    Last edited by ohm27; 6 Dec 2007, 15:14:35.

Comment

Originally posted by a12a View Post
      ผม:พี่รุ้จักท่านซอลป่ะ ใช้ชื่อzolkon อ่ะ
      staff:เอ้ย มีด้วยเหรอน้อง พี่ไม่คุ้นเลยน่ะ น้องจำผิดเว็บเปล่า ที่พ่ี่เข้ามัน overclockzone.com น้า
      ผม:เงียบ........... หันหลังเดินไปดูบูทอื่นแล้วคิดในใจว่า "ไอ้เย็กครก"

Comment

Comment

เชื่อแล้วว่าข้อมูลแน่นจริงๆ -*-

Comment

ฮ่าๆๆๆๆ

Comment

ฮ่าาา สะใจที่ " ไอ้****ครก " อิอิอิ

Comment

Comment

อย่าไปโทษ โกรธ เค้าเลยน้อง
                  เค้ามีหน้าที่ขาย เซลล์แมนก็เป็นแบบนี้หมดทุกคน มั่วๆไปขอให้ขายได้เป็นพอ อย่าไปฟังอะไรมากเป็นพอ
                  แค่ขอให้ราคาถูกๆกับเราก็พอแล้ว

Comment

พูดคุยเหมือนจะเเน่น ความรู้เปนกอง เอิ๊กๆ

Comment

ความรู้แน่นเป็นกองจริงๆ

กองไว้ที่ศูนย์

Comment

ตอนแรกดูเหมือนดี อ่านมาอ่านไปชักแหม่งๆ

มาเริ่มแหม่งตรงเนี้ย>>
                        Originally posted by a12a View Post
                        staff:ต่างกันไม่เกิน200คะแนน น้องต้องเข้าใจน่ะว่าใช้เล่นเกมมันขึ้นกับความเร็วCoreและmemของการ์ดจอเป็นหลัก
                        ผม:แล้วมันไม่เกี่ยวกะรุ่นของGPUและจำนวนท่อเหรอครับ
                        staff:มันไม่เกี่ยวเลยน้อง ว่าGPUอะไร เค้าดูที่ความเร็วCroeและmemการ์ดจอพี่บอกแล้วไง เพราะเวลาเกมมันคำนวณมันใช้ความเร็วcoreกะmemของการ์ดจอเท่านั้น
                        แหม่งสุดๆก็ตรงเนี้ย>>
                        ผม:อ๋อครับ พี่เคยเข้าไปอ่านเว็บพวกเกี่ยวกะคอมบ้างป่ะครับ
                        staff:เว็บอะไรล่ะ
                        ผม:ก็พวก overclockzone unlimitpc vmodtech
                        staff:อ๋อ overclockzone พี่เข้าประจำเลย เมื่อเที่ยงก็เข้าไปอ่านอยู่ เว็บนี้พี่สนิทกะเว็บมาสเตอร์เลย
                        ผม:พี่ได้เข้าไปดูเว็บบอร์ด พวกหน้าnotebookบ้างป่ะครับ
                        staff:ก็อ่านอยู่น่ะ ทำไมเหรอ
                        ผม:อ๋อผมก็ชอบเข้าไปอ่านครับ พี่ใช้ชื่อว่าอะไรเหรอครับ
                        staff:เงียบ .... อ๋อพี่ไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกอ่ะ แต่คนในนั้นพี่ก็รู้จักหลายคนน่ะ

Comment

คนนี้ผมก็ไปคุยด้วยผมอยุุ่ขอนแก่นนี่แหละ คนที่ใส่แว่นใช่มั้ยครับ อย่าว่าเค้าเลยครับเค้าก็อยากขายของนั้นแหละ

Comment

อ้วนๆ เตี้ยนิด ขาวๆ น่าจะใช่ ใส่เสื้อกั๊กBenQ

Comment

คนเรามันไม่เหมือนกันครับ....... ผมจะไม่แปลกใจเลยถ้าพนักงานร้านอื่นๆ คนอื่นๆ จะอ่อนข้อมูลแบบนี้ เหมือนกัน

Comment

Working...
                              X